ขอถามระหว่าง 1JZ กับ 4A ครับ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย Sarawut.Va, 20 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sarawut.Va

Sarawut.Va New Member Member

2
    0
    0
    ระหว่างเครื่อง 1JZ กับ 4A น่ะครับ เครื่องตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

แล้ว 4A แบบมีเทอร์โบมีไหมครับ คือคิดว่าจะวางระหว่างสองตัวนี้

แต่ว่าผมตัดสินใจไม่ถูกน่ะครับ อยากให้พี่ๆช่วยให้รายละเอียดหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

2. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ไม่ได้บอกว่าวางในบอดี้อะไรครับ เลยบอกลำบาก

บอกคร่าวๆแล้วกันนะครับ

วางเจ หนักหน้า แรงแน่ เลี้ยวไม่ค่อยดี
    4เอ แรงน้อยกว่า เลี้ยวดีกว่า ไม่มีโบ แต่มีซุปเปอร์ชาจแทน แต่เอาออกได้แล้วแปะโบแทนได้ครับ

3. clubxxx

clubxxx New Member Member

410
    0
    0
    เหอเหอ

มันคนละรุ่นเลยอ่ะ

เอามาเทียบกันได้หรอ

4. LBGT

LBGT New Member Member

3,305
    20
    0

ช่าย...ครับ
    บอดี้จะมีส่วนตัดสินมากๆเลย

แล้วก้อ....จุดประสงค์ กะ งบประมาณในการวาง
    ก้อเป็นอีกส่วนนึงที่จะช่วยตัดสินใจด้วย

4A ใส่โบ งบบานกว่า เจไม่โบแน่ๆ
    แต่ถ้าบอดี้เล็กแล้วใจรัก 4A ก้ออีกเรื่อง

4 สูบขับหลัง มีอีกหลายตัวให้เลือกนะครับ
    ไม่สนตัวอื่นเลยเหรอ :)

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ใช่ๆๆๆๆๆๆๆ

6. MACHANISM

MACHANISM New Member Member

213
    3
    0
    อย่าพี่บีถ้าขับพวกรถตู้เนี่ย มันจะเลี้ยวยากกว่าคนอื่นขับป่าวพี่

7. Sarawut.Va

Sarawut.Va New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ

ถ้าเป็น 1JZ ผมว่าจะวางใน BMW E30 น่ะครับ

ทั้งนี้ผมอยากได้ราคาค่าตัวของทั้งสองเครื่องนี้ด้วยน่ะครับ

ต้องขอรบกวนท่าใดที่พอจะทราบรบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ

8. THE-MUST

THE-MUST New Member Moderator

628
    4
    0
  9. LBGT

3,305
    20
    0
    ไอ้คันข้างบนอ่ะ ซื้อเครื่องมา 22,000
    ค่าวาง 15,000
    ค่าอุปกรณ์เสริม ที่เจ้าของมันเพิ่ม อันนี้ไรบ้างไม่รู้ครับ :D

สำหรับ 4A 30,000 จะซื้อเครื่องได้ป่าวน้า

แล้ว 4A ใน E30 กว่าทำไปวิ่งไล่คนอื่น เหนื่อยแย่เลยครับ :)

10. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ได้สิครับ ถ้าเป้าหมายนั้นเป็นน้องเบริด :D

11. ไอ้มัสวางเครื่องที่ไหนมาว่ะ สวยดี หน้าตาเรียบร้อย ว่าแต่เกียร์ไรเนี่ย (ไม่ต้องตอบว่าเกียร์มัวนะ กูรู้แล้ว)
    ปล...สวยดี

12. LBGT

3,305
    20
    0

กูรู้ แต่กูไม่บอก ;)

ยอมรับว่าสวยจิง เรียบร้อยมาก :cool:
    เห็นตัวเป็นๆแล้ว

จะไม่ให้เนียนได้ไง กดไป 5 เดือนได้ม้างงงง :D

13. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,252
    8
    0
    รู้แล้วไม่บอกเดี๊ยะๆๆๆๆ:cry:

14. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    อ้อ ที่แท้ก็ วาง E 30 เจโล้ด ฉี่ เอ ทรมานมันเกินไปคับ สงสานมันเถอะคับ อาไหล่จะหมด สต๊อก อยู่แย้ว

:cry:

15. THE-MUST

628
    4
    0
    ...เออ 5 เดือนนี่หวา เหลือของตาโก๊ะ จอดเฝ้าอู่อยู่...

..1 ไม่บอกกูก็ไม่บอก...5555

16. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    วางเจไม่โบ ประหยัดค่าวาง ขับมัน และอะไหล่เยอะครับ

17. พี่หมูกโต..

1,252
    8
    0
    แสรดดดดดดด

18. LBGT

3,305
    20
    0

แสรด นี่คือ ไงวะ มันส์จิง ใช่ป่ะ :D

19. พี่หมูกโต..

1,252
    8
    0
    ป่าวโว้ย เค้าเรียกว่า "ไอ้แสรดดดด" ฮ่ะ :)

20. THE-MUST

628
    4
    0
  21. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    jz - ge คับท่าน ประหยัดเเละขับสนุก . .

22. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    เน้นประหยัด ก็ 4afe-5afe7afe แรงหน่อยก็ 4age16-20v แรงขึ้นก็ 1j-bo ในเมืองกินโคตร 8-9 kg/l

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้