ท่านใดเคยวาง 3S-GE เกียร์ Auto ท่อไอดีกลมใน E100 บ้างครับ มีปัญหาไหมครับ จะวางบ้าง

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย kanjapong boonjong, 30 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kanjapong boonjong

kanjapong boonjong New Member Member

7
    0
    0
    ท่านใดเคยวาง 3S-GE เกียร์ Auto ท่อไอดีกลมใน E100 บ้างครับ มีปัญหาไหมครับ จะวางบ้าง
    อยากได้เครื่องขับสนุกครับไม่เน้นความเร็วปลายครับ(เลิกขับรถเร็วแล้วครับ พยายามไม่เกิน 120 ครับ สมัยก่อน 170 up ประจำ) คือว่าใช้เครื่อง 3 ตัวแล้ว
    1. 2E 1300 คาร์บู เหยีบจนมันพัง ถ้าจำไม่ผิด 150 เต็มที่แล้ว เกียร์ธรรมดา
    2. 4A-GE ฝาลาย ไม่พังแต่ยกลง เคยได้ 220 km/h เกียร์ธรรมดา
    3. 7A-FE Twin coil ยังใช้อยู่ 180 กล่องตัวซะก่อน เกียร์ธรรมดา

ปล. ใช้ 7A แล้วรู้สึกอืดมากเมือเทียบกะ 4A-GE ครับ อยากเปลี่ยนขับสนุกอีกหน่อยครับ และอยากใช้ Auto ครับ

2. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    พูดตรงๆ หากไม่เน้นปลาย 3sge ยิ่งเซ็งนะครับ กับน้ำหนักตัวที่ต้องให้เจ้า 3sge โหน ยิ่งออโต้ด้วย
    4a 20v น่าจะดีกว่านะครับ ไม่ก็แปลงแล้ว 2zz จะเบา คล่อง ขับสนุกกว่าเยอะนะครับ หากไม่เกี่ยงค่าตัว!

3. kanjapong boonjong

kanjapong boonjong New Member Member

7
    0
    0
    ใจจริงที่แรกฟันธงไปที่ 2ZZ อยู่แล้วครับแต่เจอราคาแล้วถอยครับ

ใจจริงที่แรกฟันธงไปที่ 2ZZ อยู่แล้วครับแต่เจอราคาแล้วถอยครับ
    แพงเกินไปกะ จะใช้งบสักไม่เกิน 50,000 ครับ

4. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    ไม่มีปัญหาครับ วางเลย อันนี้เอาแค่วางได้ หรือไม่ได้ แปลงไม่เยอะนะฮะ

แต่เรื่องแรงไม่แรง ผมว่าตามที่พี่ปิงแนะนำ ก็ตามนั้นครับ เพราะพี่เค้าใช้มานานมากๆ ตามอายุคนขับอ่ะฮะ อิอิอิอิอิอิอิ

5. pingpong

205
    4
    0
    เวรกรรม

ขนาดพี่อายุปู้นนี้ ยังบอกว่า ge ไม่แรงเลยอะ คิดดู

6. kanjapong boonjong

7
    0
    0
    สงสัยต้องรออีกสัก 5 ปี มั้งราคา 2zz ถึงจะพอจับได้ ส่วน 20 v ที่แนะนำก็กลัวอีกครับว่าเกียร์ออโต้มันจะอุ้ยอ้าย ก่อนวาง 7A ก็คิดหนักเหมือนกัน

7. Torlek_Celica

Torlek_Celica New Member Member

275
    0
    0
    3s ge กลม auto ตอนแรกผมใส่ปลายตรง โคตรอืด
    ตอนนี้มาใส่ปลายเยื้อง ก็วิ่งดีขึ้นเยอะนะครับ
    ต้นไม่อืด แปด-เก้าสิบ ก็ยังพอได้ ร้อยไปแล้วก็ขึ้นดีครับ

แต่อารมณ์ตอนออกตัว เครื่องเก่า 5S fe เจ๋งกว่า
    ฝนตกถนนเลื่อน+เมา มีออกเอี๊ยดได้ด้วยนะครับ
    แต่ไปเกิน 120ไม่ค่อยไหว เหมือนเครื่องมันต้องออกแรงเยอะ
    ผิดกับ 3s พอเกิน100ไปแล้ว เหมือนไปสบายๆ

8. pingpong

205
    4
    0
    เห็นด้วยครับ หาก ge auto นะครับ ต้องมีใบนึงเป็นเยื้อง หรือ ย้อนจะดีที่สุดครับ

9. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    เอ่อออ ๆๆๆๆ AE100 เอาปี๊ดๆ 2ZZ แม่งก็ไม่แรงครับ ถ้าเป็นเกียร์ออโต้

เกียร์ออโต้ พอวิ่งได้ คงเหลือ แต่ 1AZ ละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้