เครื่องยนต์ที่เหมาะแก่การ Drift

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย vacancy, 21 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vacancy

vacancy New Member Member

5
    0
    0
    อยากทราบว่าเครื่องยนต์ไหนเหมาะแก่การเล่นดริ้ฟ 3S-GTE ไม่มีขับหลังหรือครับแล้วดีไหม

2. dramaangle

dramaangle New Member Member

57
    3
    0
    วางรถไรครับ ความจริงดริฟท์มันได้ทุกเครื่องและครับ แต่ต้องจูนให้เหมาะสมละกันครับให้แรงบิดมากๆ ช่วงล่างเหมาะสม

3. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ผมว่านะ กรุณาตั้งกระทู้แบบกระทู้เดียวเลยได้มั้ยครับ รู้สึกว่ากระทู้นึงก็เรื่องนึง กระทู้จะเฟ้อไปมั้ย?

ตั้งมาเลยสิครับ ว่าการเล่นดริฟ จะต้องใช้รถ ที่มีช่วงล่าง มีเครื่อง การเซตมุมล้อยังไงบ้าง อะไรแบบนี้ ไม่ใช่ถามกระทู้ละเรื่อง ผมจะบ้าตายแทน

4. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    เอาน่าพี่ เขาอาจ กัว เรา รอ โหลด กันนาน

:D

ผมเชียร์ ตากูน เอ จี ถึง บล๊อก จะ เล็ก แต่ ก็ เพียง พอ ดริฟ คงอยู่ที่ ฝี ส่วน มาก ดู 86 ที่ ยี่ปรุ่นจิ เหวี่ยงมาแต่ไกลเลย

ทุกวันนี้ผมก็ยังหาฝีม่ายเจอเลย เหวี่ยงเข้า เกาะ ไม่ก็ ฟุตบาตร อ่า

:eek:

5. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    แล้วแต่ความชอบของแต่ละบุคคลคับ

J SR 4AG EJ20 4G63T

ส่วนตัวชอบ SR บาลานซ์ดี เครื่องเบา

6. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    อยู่ที่ใช้รถอะไรด้วยล่ะครับ เครื่องที่มาวางควรจะไม่ทำให้รถเสีย balance น่ะครับ ลองคิดดู ถ้ารถเครื่อง 4 สูบธรรมดา 2000CC น้ำหนัก balance หน้าหลัง 55 45 แต่วางเครื่องใหม่ที่ใหญ่กว่าเดิม คราวนี้อาการหน้าดื้อ (Understeer) ออกบ่อยแน่ครับ ไม่เป็นผลดี ถึงแม้รถจะมีกำลังแรงขึ้นก็ตาม แต่ไม่ได้หมายความว่าจะดริฟท์ได้ดีขึ้นครับ

7. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ยอดนิยมเลยก็ต้อง SR ครับ มีให้เห็นกันเพียบ

8. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ทุกอย่างขึ้นอยู่กับเราคับ ทุกปัญหามีทางแก้ แก้ได้หรือไม่ได้ว่ากันอีกเรื่องนึงคับ เครื่องอารายรถอารายเหมาะสมหรือไม่ขึ้นอยู่กับเราคับ มีคนบอกว่า FD ผมก้อเห็นหลายคนที่ใช้ FD ดริฟท์เก่งก้อเยอะแยะไปนิคับ 200 ดริฟท์ดี คนที่ขับไม่ได้เรื่องก้อเยอะแยะไปคับ (อันนี้รวมผมด้วยเลย) อย่าฟังแล้วตัดสินเพียงเพราะเขาบอก เขาเล่าคับ ต้องลองเองด้วยคับถึงจะรู้เองว่ามันเหมาะสมกับเราไหม ให้เหมาขึ้นอยู่กับความพอดี ความเหมาะสม และความลงตัวสำหรับเราดีก่าคับ

ป.ล. ส่วนตัวผมหันไปใช้ J แล้วคับ สาเหตุเพราะเงินไม่ถึงคับ J เหยียว อึด บึกบึน เหมือนอีแก่ที่บ้านดีคับ :D:D ใครรู้จักกันเป็นการส่วนตัวห้ามเอาไปฟ้องนะโว้ยเดี๋ยวซวยขึ้นมาหละก้อยุ่งเลย

9. vacancy

vacancy New Member Member

5
    0
    0
    รถผมเป็น ae82 แต่อยากเล่นดริ้ฟ เครื่อง 4A-GE ไม่อยากเปลี่ยนคันใหม่ด้วย ช่วยแนะนำทีครับเครื่องแบบไหนเหมาะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้