รบกวนสอบถามเรื่องเฟืองท้าย86หน่อยคับ..

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย GET 007, 25 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GET 007

GET 007 New Member Member

13
    0
    1
    ก็ลองอ่านกระทู้ข้างล่างที่เกียวกับเฟืองท้ายแล้วเลยอยากจะถามปัญหาที่เกิดกับผมหน่อยคับ.คือว่าเวลาถอยเฟืองท้ายจะมีเสียงดัง.ครืดๆๆ เสียงดังพอควรคับ.และขับเดินหน้าจะมีเสียงดัง.ครืดๆเหมือนกัน.แต่จะดังแค่ในช่วงแรกๆของการขับและมีเสียงหอนด้วยคับ.(เฟืองของ 86 เต็ด) .อาการอย่างนี้ใก้ลฟังยังคับ.ซ่อมได้หรือป่าวคับ.เวลาไปเลือกชื้อต้องดูจุดใดหลักๆๆบ้างคับ.ที่อ่านดูก็ยังงงอยู่คับ.
    ถ้าผมฝืนใช้จนพังกันไปข้างหนึงจะเป็นไรป่าวคับ.เวลาฟังเฟืองจะทำให้ล้อล็อกตายป่าวคับ. :cry: :cry:

ขอบคุณครับ.

2. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ตอบเท่าที่รู้

1.เรื่องของการถอยแล้วมีเสียงดัง ขอถามต่อไปว่าเบรคมือใช้การได้หรือเปล่าครับ
    ให้เช็คการทำงานของเบรคมือเข้ามาด้วยว่าดึงแล้วจับล้อหลังซ้าย - ขวา ทั้ง 2 ข้างด้วยหรือเปล่า
    และดูการจับของกามเบรคว่ามันคลายตอนปล่อยเบรคมือลงหรือเปล่าอันนี้ก็เป็นสาเหตุที่เวลา
    ถอยหลังหรือเดินหน้ามีเสียงได้

2. เสียงหอนมีจากเฟืองท้ายและลูกปืนเพลาข้างก็เป็นได้เช่นกัน
    3. เฟืองท้ายหอนปรับตั้งได้แต่ต้องระวังปรับชิดเกินไปก็จะสีกันจนไหม้ได้

3. Meng

Meng New Member Member

87
    0
    0
    เปลี่ยนลูกปืนให้หมด หายครับ เคยเป็นมาก่อน ทั้งนั้นเลย 55

พูดจริงนะครับ

4. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    มีเสียงนึงเกิดจากผ้าเบรคหลวม
    ก็เป็นได้นะครับ

5. Meng

Meng New Member Member

87
    0
    0
    เหนื่อยครับเรื่องเฟืองท้าย ต้องเช็คแทบทุกจุด กว่าจะเจอ ต้นเหตุ

6. GET 007

GET 007 New Member Member

13
    0
    1

หมดเท่าไรคับ..เปลียนลูกปืนไรบ้างคับ..

7. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ลูกปืนเพลาข้าง 2 ข้างซ้าย-ขวา ข้างละ 1500.-
    เปลี่ยนน้ำมัน เต็ดของเพนซอยหัวจรวด 3 ขวด 900.-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้