ถามเรื่องช่วงล่างคับ วิตกจริตมากๆ แล้ว....

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย RZ-Lullaby, 1 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RZ-Lullaby

RZ-Lullaby New Member Member

35
    0
    0
    มีปัญหาล้อหลังซ้ายงุ้มเข้าอะครับ ไม่ตั้งฉากกับพื้นและไม่แบะออกด้วย แต่ก็งุ้มเข้าไปไม่มาก ไม่ถึงกับน่าเกลียด (ล้อหลังขวาไม่เป็นนะ)... แบบนี้ถ้าไปร้านทำช่วงล่างแล้วสามารถตั้งองศาล้อใหม่ได้มั๊ยครับ ตอนนี้กังวลมาก ขับไปไหนมาไหนไม่มั่นใจเอาซะเลย กลัวว่าจะมีปัญหาเวลาเข้าโค้ง...

แล้วก็ช่วงล่าง mazda เนี่ยต้องทำกับอู่เฉพาะรึปล่าวครับ หรือว่าอู่ทั่วไปก็ทำได้ ถ้ามีร้านแนะนำรบกวนโพสท์เบอร์กับสถานที่บอกผมด้วยคร้าบ...จักขอบพระคุณยิ่ง...

อีกนิดครับ... ทำสตรัทปรับเกลียว 4 ต้น 8000 บาท ราคานี้ถูกหรือแพงครับ ไม่รู้เรื่องราคาที่เหมาะสมและไม่อยากโดนหลอกง่ะ...:confused:

2. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    เอาเรื่องสตรัทก่อนนะครับ ผมว่าราคาไม่แรงหรอกครับ
    ทั่วๆไปครับแบบว่า ไม่แพง แต่ไม่ถูกครับ

ส่วนเรื่องที่ว่าล้องุ้มนี่ต้องดูที่ช่วงล่างก่อนหน่ะครับ
    ว่ามีตัวไหนคดหรือเบี้ยวไปมั่ง หรือลองไปตั้งศูนย์ร้านตั้ง
    ที่ดีๆก่อนซักรอบหน่ะครับ อาจจะหาข้อสรุปง่ายขึ้นหน่อย

3. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    ถ้าเห็นว่าผิดปกติเข้าร้านตั้งศูนย์เลยครับ เดี๋ยวก็รู้เอง
    ถ้าผิดปกติสามารถดัดได้นะ ไม่ว่าจะเป็นแขนลิงค์ หรือพวกคอม้าทั้งหลาย
    เข้าร้านทำช่วงล่างทั่วๆไปได้หมดครับผม
    ทำสตรัทปรับเกลียว ราคา 8,000- นี้ต้องดูว่าทำอะไรบ้าง ไม่ใช่แค่สตรัทปรับเกลียวเท่านั้น
    ต้องมีตัวสตรัทเป็นสเตนเลส เซ็ทน้ำมันช็อคอับใหม่ อาจต้องมีการตัดแกนหรือกระบอกช็อคอับด้วย
    บอกว่าทั้ง 4 ต้น 8,000- งั้นตกต้นละ 2,000- ถือว่าสูงไปหน่อยสำหรับร้านแถบฝั่งธนฯ แต่ถ้าที่อื่นถือว่าไม่เท่าไรครับ:)

4. RZ-Lullaby

RZ-Lullaby New Member Member

35
    0
    0
    เคยเข้าไปตั้งศูนย์เมื่อต้นเดือน มิ.ย.อะคับ อาการ ณ เวลานั้นคือตอนขับจะดึงซ้ายนิดๆ พอตั้งแล้วก็หาย แต่เรื่องล้อหลังไม่เห็นช่างจะว่าไร ผมก็เลยออกจากร้านมาแบบงงๆ...

5. targa

targa Member Member

223
    0
    16
    ลองไปร้านที่รับทำช่วงล่างดูอ่ะครับผมลองถามเค้าดูนะแล้วผมว่าถ้าเป้นแบบนี้เดียวมันจะกินยางน่าลองไปให้ไปเค้าแช้คดูนะครับผม เดียวมีปัญหามาละยุ่งเลยน่าครับร้านทำช่วงล่างเยอะแยะครับทุกร้านครับทำได้หมดเย้ยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้