ยางหลังแตกบ่อยมาก ๆ ค่าเปลี่ยนยางเป็นหมื่น ๆ แล้วมั๊ง เครียดมาก

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย To N รถฟักทอง, 12 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. To N รถฟักทอง

To N รถฟักทอง New Member Member

76
    1
    0
    เป็นนูโว รุ่นแรก สีเงิน ล้อซี่ลวด ใช้มา 4 ปีเต็ม ๆ แล้ว

ปัญหาคือ ตอนแรกออกมา ขี่เดิม ๆ เลย ล้อเดิมยางเดิม

ยางแบน - แตกบ่อยมาก ๆ เดือนละ สองครั้งได้

ทั้ง ๆ ที่ไม่ค่อยได้ขี่ ใช้แค่วันละประมาณ 4 - 5 กิโลได้มั๊ง

มันน่าจะซึม ๆ ตอนจอด หรือ เพราะผมตัวหนัก หนัก 80 โล

แต่คนอื่นขี่ซ้อน 2 ไม่รู้ว่าเป็นกันหรือเปล่า

พอใช้ได้ปีเดียว ก็เลยเปลี่ยนล้อทอง ดีไอดี 140 ยางหน้าหลัง 225

ของอีเกิ้ลกริ๊ป เพราะคิดว่า น่าจะหาย ไม่แตกบ่อยมาก

ใช้ไป ใช้มา ก็เหมือนเดิม พอเวลาต้องการใช้ แตกซะงั้น

ช่างที่เปลี่ยนยางให้ประจำ เค้าบอกว่า ยางนอกกัดยางใน

เวลาเปลี่ยน ก็ต้อง เอายางเก่ามาตัด แล้วรองไว้

แต่พอใช้ ๆ ไป ก็เหมือนเดิม

พี่น้อง มียาง หรือ ล้ออะไรแนะนำบ้างครับ

มีใครเป็นเหมือนผมหรือเปล่า

หรือใส่ล้อแม๊ก จะช่วยได้

ล่าสุด จอดรถไว้บ้าน เอามอไซค์ ไปรับกิ๊ก

รับมา จะถึงจุดหมายอยู่แล้ว ยางแบน เซงฉิบ

เครียดมากครับ

2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ลองใช่ ยางนอกของ มิชาริน คับลายไหนก็ได้ เเล้วยางใน ใช่ของ IRC - DUNROP คับ ไม่มีเเตกเเน่

3. #KAENG F.D.L.#

#KAENG F.D.L.# New Member Member

148
    3
    0
    ใส่ล้อแม๊ก ขอนูโว นะไม่มีเเตกง่ายๆ

4. น้องมิว

น้องมิว New Member Member

11
    0
    0
    ของผมเคยแตกบ่อยมากๆเพราะตกหลุมบ่อยแล้วยางนอกด้านในยางมันแตกมันเลยกัดยางในผมก้อไม่รู้เปลี่ยนวันนี้พรุ้งนี้แตกอีกและเซงมาเลยออกรถยังไม่ถึง2เดือนเปลี่ยนไปจะ10เส้นแล้วไปที่ร้านช่างบอกต้องเปลี่ยนยางใหม่หมดเลยช่างบอกใส่ไปมันก้อแตกผมเลยเปลี่ยนใหม่หมด คร้าวนี้ไม่แตกแว้ววววววววว
    พยามอย่าตกหลุมบ่อยถ้าตกบ่อยๆจะเป็นอย่างผม อิอิ..

5. To N รถฟักทอง

To N รถฟักทอง New Member Member

76
    1
    0
    ล้อทอง did ก็ได้ใช่มั๊ยคั๊บ ?

ยังไง ผมจะลองเปลี่ยนดูก่อนครับ

เพราะดูแล้ว ใช้งบน้อยที่สุด

ขอบคุณมากครับ :D

ต้องหาซื้อจากคนที่ซื้อรถที่เป็นล้อแม๊กซ์มาใช่มั๊ยครับ

หรือหาซื้อที่ไหนครับ

ราคาแพงมั๊ยครับ

ยังไงก็ขอบคุณมาก ๆ ครับ

อาการเดียวกับผมเรยคั๊บ

เปลี่ยนวันนี้ พรุ่งนี้ มันแบนอีกแระ

ยังคิดอยู่ว่า มีใครแอบ มาปล่อยลมกรูป่าวเนี่ย

มันก็ขยันจัง ปล่อยมา หลายปีแระ ไม่เบื่อหรือไง

แล้วเปลี่ยนเป็นยางรุ่นไหนเหรอครับ ?

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

เริ่มหายเครียดแล้วครับ

6. น้องมิว

น้องมิว New Member Member

11
    0
    0
    ตอนนี้ใช้IRC วิง 2.00 ยางใน 1.85
    ไม่มีปัญหาอะไรเลย
    ปล.ถ้าเปลี่ยนยางควรให้ยางในเล็กกว่า จะมะมีปัญหาอีก

7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เติมลมแข็งนิสนึงครับ 38 พอได้

8. kamton

kamton New Member Member

71
    0
    0
    เราเคยขับ นูโวน่ะ
    เราว่า ใช้ยาง 2.25
    กำลังดีเลย ถ้าเล็กกว่านี่ ก็ไม่ไหว
    ใหญ่ไปติดสุ่ม

9. To N รถฟักทอง

76
    1
    0
    ขอบคุณทุก ๆ คนครับ

10. I am pOpz

I am pOpz New Member VIP

266
    3
    0
    ลองใช้ยางนอก IRC MAXXING เบอร์2.00 ยางในVerubber ดูครับ ผมใช้โซนิคล้อdid1.2x17 อยู่ ใช้ยางที่ว่านี้ใส่หน้า-หลัง ไม่ค่อยเเตก เเต่พวกล้อเล็กอย่างเราเวลาดอกเริ่มบางก็ควรจะเปลี่ยนได้เเล้ว อย่าเสียดายยาง คือไอเจ้ายางIRC MAXXINGนี่มันขอบไม่เตี้ย เเละรับน้ำหนักได้เยอะกว่าพวก อีเกิ้ลกริบ เเละอีกอย่างน้ำหนักตัวผมก็115กก. มันก็หนักกว่าคุณเยอะยู่ - -

ผมก็ใช้นูโว.........ใช้ยางนอก IRC MAXING 2.00 พยายามเลือกยางในที่ใส่หน่อยนะเอาของมียี่ห้อก็ดีเช่นIRC/คาเมล/เดนล็อป
    มันเป็นยางในที่มีคุณภาพผ่าน ม.อ.ก. รับรองเนื้อยางหนาเเละเหนียวกว่า มั่นเติมลมให้ได้ขนาดที่สมควรถ้ายางอ่อนมากๆมันจะทำให้ยางในกัดเเละเเตกง่าย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้