mazda323 ปี92 มีปัญหาครับแก้ไม่ตก

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย targa, 27 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. targa

targa Member Member

223
    0
    16
    คือปัญหาของผมครับ เรื่อการเร่งครับตอนวิ่งจาก 80km-100 km ขึ้นไปครับมีปัญหาคือเครื่องเหมือนสะดุคครับเหมือนสะดุดนำมันผมก้ไปเปลื่ยนติกแล้วไม่หายครับพึ่งมาเป้นครับ รถผมใช้น้ำมันนะ ไม่มีแกส แล้วบางที่เป็นช่วงออกตัวด้วยครับผมมีอาการกระตุกเร่งไม่ขึ้นมันสะดุดครับช่วยหน่อยครับผมอยากทราบมากครับพึ่งมาเป้นเนี่ย

2. panin_liew

panin_liew New Member Member

1
    0
    0
    ลองดูขี้ยวที่ฝาครอบจานจ่าย กับหัวนกกระจอกครับ

3. targa

223
    0
    16
    ดูแว้วไงต่อเหรอ

ดูแว้วไงต่อครับผมมันเปนแบบใหนเหรออครับ

4. targa

223
    0
    16
    พึ่งเปลื่ยนมาเย้ยครับ

เปลื่ยนมาแล้วครับผมพึ่งเปลื่ยนเย้ยยยย

5. p800

p800 New Member Member

23
    1
    0
    ไม่ทราบเปลี่ยนมาใช้แก๊สโซฮอลปล่าวครับ.......ผมใช้แอสติน่าพอเปลี่ยนมาใช้แก๊สโซฮอล เป็นอาการบางที่เวลาเร่ง หรือเวลาออกตัว มันสะดุด แต่ไม่ดับนะพอถอนคันเร่ง แล้วเหยียบอีกซัก 2-3 ทีก้อหายเลบตัดสินใจ.....เข้าศูนย์ครับ..ศูนย์แจ้งมาว่า ต้องล้างหัวฉีด ล้างปีกสีเสื้อ เปลี่ยนกรองน้ำมัน ...หายเลย
    ปล....ศูนย์แจ้งว่ารถเก่า...เวลาเปลี่ยนใช้แก๊สโซฮอล..มันจะไปล้างคะเหม่าออกมา...เป็นคุณสมบัติพิเศษของแก๊สโซฮอลครับ.....(ที่บอกมาทั้งหมด...เพื่อเกิดจากสาเหตุเดียวกันครับ)

6. targa

223
    0
    16
    ขอบคุณนะครับผมเดียวจะรองทำตามเพราะอาการเดียวกันเหอๆๆ
    ผมใช้แก๊สโซฮอลไม่ถึงเดือนเย้ยนะ แว้วก้มาใช้ 91 เป็นเย้ย -*- เดียวต้องลองดูขอบคุณนะครับผม

7. Jomwoowarm

Jomwoowarm New Member Member

16
    0
    0
    เป็นที่ทองขาวหรือปะ

8. nu0701

nu0701 New Member Member

7
    0
    0
    อยากรู้รถรุ่นนี้วิ่งได้เท่าไหรครับ

9. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ลองดุที่กรองเบนซินยังคับ แล้วก็ หัวทียนสภาพเป็นยังไง ฝากะลาจานจ่ายมีขี้เกลือมั้ย สายหวัเทียนเริ่มจะรั่วแล้วหรือเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้