สอบถามสักนิดนะครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย kenshiro222, 14 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kenshiro222

kenshiro222 New Member Member

72
    0
    0
    ระหว่างได้ตระเวนหารถอยู่นั้นก้อไปเจอคันหนึ่งพี่เขาใจดีให้ลองซิ่งด้วยครับพี่น้องเลยได้ความรู้สึกมาจะมาถามพี่น้องกันหน่อยนะครับผมเพิ่งเคยขับครั้งแรกรู้สึกว่ากระจกมองหลังผมจะมองม่ายค่อยเห็นอะครับมันเป็นธรรมดาของมันอยู่แล้วหรือสมารถทำอะไรได้บ้างครับเช่นติดกระจกมองหลังยาวหรือปรับเบาะให้เตี้ยลงหรือมีอะไรจะช่วยแนะนำก็ช่วยชี้แนะกระผมหน่อยนะครับขอบคุณมากๆครับ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    อืม...มองไม่ค่อยเห็นเหรอครับ เพิ่งรู้นะเนี่ย เพราะส่วนตัวเป็นคนใช้กระจกมองหลังเป็นประจำอยู่แล้ว ถ้าปรับดีๆ มุมมองของมันจะพอดีกับกระจกหลังเลยนะครับ เพราะถ้าใส่บานยาวนอกจากเกะกะที่บังแดดแล้ว ยังจะมองเห็นอย่างอื่นที่ไม่จำเป็นด้วยเช่นเสาC เป็นต้นครับ

3. kenshiro222

kenshiro222 New Member Member

72
    0
    0
    จิงดิครับลูกพี่ผมปรับยังไงก็ไม่พอดีสูงหน่อยก็เห็นขอบกระโปรงหลังด้านบนต่ำหน่อยก็เห็นลำโพงแต่ยังว่าไม่กล้าปรับมากหรอกครับเขาให้ผมลองขับตั้ง2สะพานกลับรถผมก็บุญแล้วไว้ได้มาก่อนแล้วค่อยแก้ๆกันไปเนอะพี่น้อง อิ อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้