ช่วยแนะนำกันหน่อยนะ....... ( เรื่องล้อ )

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย o"หรั่ง, 1 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. o"หรั่ง

o"หรั่ง New Member Member

87
    0
    0
    คือว่าตอนนี้รถผมใส่ล้อ 17" อยู่ ยาง 205/40 มีความคิดเล่นๆว่าอยากจะเปลี่ยนมาใส่ล้อ16"
    อยากถามเพื่อนๆว่าจะเปลี่ยนดีหรือป่าว คือแบบว่าอยากขับแบบนุ่มๆอ่ะ
    ถ้าเปลี่ยนมาใส่ 16" ต้องใส่ยางขนาดไหน แล้วใส่ลายไหนดีคับ ถ้าเพื่อนๆมีรูปก็เอามาให้ดูหน่อยนะ
    :sad:

2. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ถ้าใส่ 16 ก้อใส่ยาง 45 - 50(พอไหว) ได้อะคับ ดีก่า 40 แน่นอน

ที่ใส่กันเยอะๆก้อสปูนกะอีโวอะคับ เบา ทนดี ในรูปเปนอีโวขอบ 16 205/45 คับ

3. kate-D

kate-D New Member Member

152
    1
    0
    ผมเปลี่ยนจาก lenso 17 เป็น evo 15 ครับ รู้สึกเหมือนนั่งพรมเลย นิ่มกว่าเห็นๆ ไม่หนักรถด้วย

4. o"หรั่ง

o"หรั่ง New Member Member

87
    0
    0
    ขอบคุณที่แนะนำมา นะคับ รถที่เอามาให้ดูสวยดีคับ ถ้าใครมีคำแนะนำอีกก็บอกได้นะคับ ขอบคุณคับ

5. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    15ไปเลยก้อดีคับ สบายแน่นอน วิ่งดีด้วย ยางถูกอีกตะหาก ยกเว้นยางเทพ555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้