ช่วยด้วยครับกระจกชาเป็นคราบน้ำ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย EG ferio, 27 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EG ferio

EG ferio Guest

0
    0
    0
    ช่วยด้วยครับกระจกชาเป็นคราบน้ำ ทำยังไงดีครับเช็ดยังไงก็ไม่ออกใครมีดีดีช่วยด้วยครับ

2. TOUIES

TOUIES New Member Member

48
    2
    0
    ลองใช้พวกครีมขัดละเอียดๆ แบบพวก คาร์โก้ หรือยัง ครับน่าจะหายนะ............ถ้ายังไม่หาย ก็คือเลวร้ายที่สุดคือ น้ำเข้าไปในชั้นของเนื้อกระจก ครับ..............

3. EG ferio

EG ferio Guest

0
    0
    0
    EG ferio

ขอบคุณครับ.....จะรองไปทำดูครับ

4. TOUIES

48
    2
    0
    รายงานผลด้วยนะครับ..........จะได้ใช้อ้างอิงในครังต่อไป..............

5. TOUIES

48
    2
    0
    รายงานผลด้วยนะครับ..........จะได้ใช้อ้างอิงในครั้งต่อไป..............

6. m_overkids

m_overkids Legend (R.I.P.)

302
    6
    0
    เป็ด น้ำยาล้างห้องน้ำอ่ะ เอาแปรงสีฟันจุ่ม เอามาค่อยๆขัดๆทั่วบานแล้วเอาน้ำฉีดออก

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เดี๋ยวผมจะลองดูเป็นเหมือนกันคับ

8. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    เป็นเหมือนกันคับ...รบกวนแจ้งผลด้วยนะคับ ขอบคุณค๊าบบบ

9. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    สงสัยต้องลองดู

10. Mr.oung

Mr.oung New Member Member

27
    3
    0
    แล้วสรุปว่าได้ผลยังไงบ้างครับ....รอฟังอยู่นะครับ

11. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    รอฟังผลครับ

12. Sarn F2K

Sarn F2K New Member Member

398
    10
    0
    ได้...................ครับ หรือป่าวรอฟังผล อิอิ :D

13. TOUIES

48
    2
    0

แนะนำแบบนี้ แล้วหายไปนานไม่มารายงานผล.......ผมว่าคงเผลอ....เอาแปรงสีฟันจุ่มเป็ดแปรงฟันไปแล้วหล่ะ........................

14. TOUIES

48
    2
    0
    หรือไม่งั้นก็อาจ ใช้ได้ผลตั้งแต่ ใช้คาร์โก้ แล้ว อะ

15. PumZaa !!!

PumZaa !!! New Member Member

10
    1
    0
    ผมเคยใช้พวกครีมขัดละอียด แบบที่ขายแพงๆ ในห้าง
    มันก้อพอออกนะคับ แต่เหนื่อยหน่อยกว่ามันจะออก
    ตอนนี้ยังขัดออกไม่หมดสักบานเลย อิอิ
    มันขึ้นอยู่กับว่าคราบน้ำฝนนั้นมันหนาขนาดไหนด้วยนะ
    ต้องใจเย็นๆ ขัดออกทีละชั้นๆ ไปเรื่อยๆ
    ถ้าใครมีวิธีที่ดีกว่า เร็วกว่า ก้อแนะนำมาก้อดีคับ

16. noise_noi

noise_noi New Member Member

83
    4
    0
    ใบมีดโกน นี่แหละครับ ค่อยๆตั้งใบดีๆเหมือนขูดกระดาษไข--ผมขูดกระจกธรรมดานะตอนสงกรานต์ แต่ไม่รู้ชามีอะไรเคลือบแตกต่างกันเปล่า

17. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    รถผมเป็นทั้งคันเลยครับ รถหลายมือน่าจะจอดตากแดดตากฝนนานมากครับซื้อมาไม่คิดว่าจะคัดไม่ออกครับ

ใช้มาหลายวิธีแล้วครับ คาร์โก้ คัดมาจะปีแล้วก็แค่ช่วยให้จ้างลงแต่ไม่ได้ผล เป็ดก็น้ำยาล้างห้องน้ำก็แล้วไม่ออกครับ ไม่รู้จะทำไง มองหยาบไม่เห็น แต่นั่งข้างใน จะเห็นคราบครับ ยิ่งค่ำๆมีรถตามหลังจะชัดมาก ครับ กลุ้มใจจนไม่รู้จะทำไง อยากทุบแล้วแจ้งแคลมประมันสะเลย

18. ลองใช้ฟองนํ้าตาข่าย หรือดินนํ้ามันเคมีลูบดูสิ น่าจะหายนะ ถ้าไม่หายก็เอารถไปล้างคาร์แคร์แล้วก็ลองถามเค้าดู

19. TOUIES

48
    2
    0
    เฮ้อ.........หายไปไม่รายงานผลเลย.........................

โทดนะขอหน่อยเถอะ ตอนเดือดร้อม มา มีไรให้ช่วยได้เราก็ช่วย......ตอบได้ก็ช่วยตอบ.......อันไหนไม่รู้ก็ถามผู้รู้แล้วมาตอบให้
    พอปัญหาหาย...................ก็หายตามปัญหา........หรือว่าถ้าที่เพื่อนๆแนะนำไป...........มันไม่มีอันไหนใช้ได้เลยก็น่าจะมาบอกกันบ้างพอครั้งต่อไปเพื่อนๆเจอปัญหาแบบนี้เราจะได้อ้างอิงวิธีแก้ไขให้เพื่อนๆคนต่อไป.........

20. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้