ขอถามท่านผู้รู้เรื่องวางเครื่องHONDA 270 4จังหวะหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย คาร์ท-สิค, 30 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. คาร์ท-สิค

คาร์ท-สิค New Member Member

36
    0
    0
    1.ผมจะเอาเครื่องมาใสเฟรม GILLARD ได้ไหมคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ (อยากได้รูปรุ่นนี้ได้ยิ่งดี เพราะผมกำลังทำสีด้วยคับ)
    2.จะถามว่าจะวางเครื่องจะต้องทำสีก่อนหรือวางเครื่องก่อนคับ
    3.ขอบคุณล่วงหน้านะคับทุกท่านที่มาอ่านแล้วก็มาตอบด้วยคับ

2. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    เฟรมยี่ห้ออะไรก็ใส่ได้ครับ แต่จุดยึดแท่นเครื่อง และ ระยะห่างของการวางเครื่อง
    อาจจะต่างๆกันนิดหน่อย แต่เท่าที่ได้เห็นปัญหาหลักๆ มาก็คือเฟรมบางยี่ห้อมีแกน
    หลังต่างกัน แล้วเนื่องจากว่าเครื่อง gx270 สี่จังหวะสเตอร์จะวางอยู่ด้านใน
    ทำให้มีปัญหาเรื่องขนาดของสเตอร์หลังครับ

รูป gillard วาง gx-270 ยังไม่เคยเห็นครับ ตอนนี้รถเฟรมนอกที่วาง gx-270
    มีไม่กี่คันเองครับ กำลังอยู่ในช่วงอนุบาลครับ

ต้องทำสีเฟรมก่อนวางเครื่องครับ

แนบรูปเฟรม Gillard หรือ P.D.B. ให้ดูนะครับ

3. คาร์ท-สิค

คาร์ท-สิค New Member Member

36
    0
    0
    -ขอบคุณครับพี่กิตติครับ เดี๋ยวถ้าเสร็จผมจะไปขับที่แดนเนรมิตครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้