อดีต กับ ปัจุบัน ต่างกัน อย่างไร มาดูกัน

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย <<Golf Devil>>, 27 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    เป็นหัวข้อใหม่มาอัพเดท รถสมาชิกแต่ละคันกันว่าอดีตเป็นอย่างไร แล้ว ปัจจุบันเป็นอย่างไรบ้างมาดูกัน เริ่มจาก รถบ้านหวานเย็นของน้องเต้ก่อนเลย:D :D

อดีตสภาพเป็นเงี้ยครับ

2. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    สภาพหลังแปลงสัณชาติแล้ว:D :D

3. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    สภาพหลังการได้รับการโอนสัณชาติเรียบร้อยแล้ว:D :D

4. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    เอาไว้จะมา อัพเดท คันต่อไปเรื่อยๆนะครับ
    ใครอยากดูรถของใครโพสบอกมาเลย จะได้ไปหารูปมาให้ดู

5. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    แจ่มเจิดคับเพ่....

6. 406sR_SabA

406sR_SabA Member Member

131
    3
    18
    โห รถน้องเต้ เปลี่ยนไปเยอะเลย..........หล่อขึ้นเป็นกอง

ของผม เอารูปอดีตมาวางมัดจำไว้ก่อนนะพี่
    ส่วนปัจจุบัน ตอนนี้รถยังอยู่ที่อู่สีครับ เสร็จเมื่อไรได้เห็นกันแน่นอน :D

--ให้มันรู้กันไปเลยว่า เปอโยก็มีดีเหมือนกัน--

7. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    อยากดูของ พี่ โบว์ ครับ อิอิ

8. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38

++ เอาอดีดไปดูก่อนแระกานโอม....เก่าสุดหาได้เท่านี้อ่ะ....รูปหาย......
    ++ ปัจจุบันยังไม่ได้ล้างว่ะ....

9. apachea

apachea New Member Member

247
    4
    0
    ของกระผ๋มเป็นอดีตไปแล้วปัจจุบันยังไม่มีคันใหม่เลยกำลังหา....ตังค์อยู่เนี่ย

10. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
  11. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    ดูๆแล้วรู้สึกว่า ความทรงจำในอดีตน่าจดจำมากเลยนะเนี้ย ส่วนปัจจุบันเหมือนๆกันหมดเลยนะ(ไม่ซ่อมหรือไม่ รถก็ยังทำกันไม่เสร็จ) ใครมีรูปความทรงจำ ในอดีตและปัจจุบันเป็นอย่างไรบ้างเชิญเลยครับ

12. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    จากอดีต รถใครเอ่ย:D

13. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    ส่วนรูปนี้ เป็น รูปปัจจุบัน นายคิม นายจะทิ้งมันลงหรอ:D

14. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    มีแต่รถสวยๆท้างน้าน

15. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    อดีตรถก็ดี
    ปัจจุบันรถเน่า
    และยังจะเน่าต่อไปในอนาคตครับ

16. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    อะโห่ ๆ ๆ..อารายจะขนาดน้านคับ..สวย ๆกานท้างนั้น..แล้วทำไมคุณคิมจะทิ้งอะไรหรอ..รถยังสวยอยุ่เลยน้า

17. te_uan

708
    25
    18
    อันนี้อดีตกะปัจจุบันของรถพี่ก้อบ

ผมว่าเปลี่ยนไปมากมายเลยครับ:D

18. 406sR_SabA

406sR_SabA Member Member

131
    3
    18
    จริงด้วยน้องเต้ เปลี่ยนเยอะจริงๆ

19. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    อ่า..พี่กอฟคับ..ลงทุนเยอะไหมครับ..ถึงได้เปลี่ยนโฉม PG ได้ขนาดนี้อ่ะคับ..มอง
    ไม่เห็นรูปลักษณ์เดิมเลย..

20. Phenic

1,053
    0
    0
  21. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    ลงทุนม่ายเยอะครับฝน ก่อนอื่นเอารถเข้าอู่ซ่อมแล้วซ่อมอีก 3 ครั้ง 60,000 บาท แล้วมานั่งถอนหายใจแรงๆสัก 1 เฮือก คิดในใจว่ากรูจะซ่อมมันไหวไหมเนี้ย

แล้วก็เอารถเข้าเต๊น ไปเอาตังค์มา 38,000 บาท แลกกะการเปลี่ยนโฉมครั้งนี้ ลงทุนน้อยมั้ยครับฝน:D :D

ปล.คิดๆแล้วก็ยังเสียดายอยู่เลย เอาไว้ผ่อนไอ้น้องออส หมดแล้วค่อยว่ากันว่าจะเอา เปอร์โย รุ่นไหนมาขับดี

22. Phenic

1,053
    0
    0

โหย ซ่อมไป 60,000 ขายไป 38,000 ทำได้ไงเนี่ย ใจถึงมากเลยนะครับ นั่นน่ะ

23. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    นั่นดิคับพี่เบียร์ ใจถึงดี..แล้วอาการรถพี่มานเป็นไรอ่ะคับ..เอามาเล่าสู่กันฟังบ้างดิ
    เป็นอุธาหรให้ชนรุ่นหลังอ่ะคับพี่..นะนะนะน

24. parn

parn New Member Member

19
    2
    0
    สวย มาก ๆ

25. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    อ่ะมาเล่าความ บอกเป็นอุทาเห่า เริ่มมาจาก 1.
    สายแร็กพาวเวอร์รั่ว ผมก็ยังใจเย็นปล่อยไปเรื่อยๆก่อน รอจนแร็กมันไปนั่นแหละถึงเริ่มทำ ก็เปลี่ยนใหม่ซะ 2.รายการตามมาติดๆก็เกียร์แตกครับ อันนี้โดนไป 2 ลูก
    ลูกแรก ก่อนใส่ไม่ได้ตรวจเช็คให้เรียบร้อย กลัวไม่ไทันเพราะต้องเอารถไปทำงานอ่ะ ก็เลยใส่มันเลย
    ใส่เสร็จลองไรก็ โอเคนะ พอขับไปทำงาน สายน้ำยาแอร์รั่ว โดนไปอีก พอเติมน้ำยาเสร็จ รถวิ่งไม่ได้เลยอ่ะ
    ก็กลับบ้านถอดเกียร์ดูปรากฎว่า น้ำมันเกียร์มันขุ่นซะเป็น นมเย็นเลย ก็เสียไปอีกลูก
    3.ช่วงล่าง เปลี่ยนยกชุดเลยครับงานนี้ เพราะมันโดนน้ำมันเพาเวอร์ กัดจนละลายจะหมดอยู่แล้ว
    4.สายพานทามมิ่ง ขาดขณะขับรถกลับบ้าน ดีที่ไม่เป็นไรมาก แต่ก็ต้องเปลี่ยนปั๊มน้ำด้วยเพราะพัง
    5. รีเลย์พัดลมแอร์ พังรายวันเลยครับ เช็คไฟแล้วก็หาสาเหตุไม่เจอสักที
    6. พัดลมเครื่องเริ่มลาโลก ทำงานมั่งไม่ทำมั่ง
    7.ดับเครื่องไม่ได้ บิดสวิทช์แล้วมันยังติดอยู่เลย ขนาดขายไปแล้วเจ้าของใหม่ยังโทรมาถามเลยว่ารถเป็นอะไรทำไม ดับเครื่องไม่ได้
    8.เพลาหน้าขาด ย้ำกระจุย ขนาดขับแค่ 80 มันยังกระจุยเลยหาหัวเพลาเก่าไม่เจออ่ะ
    9.ซ่อมโช๊ค เปลี่ยนผ้าเบรค+เปลี่ยนจาน

เอาแค่นี้แล้วกัน ทั้งหมดที่เป็นมา เป็นใน 4 เดือน กับ 9 รายการ กับค่าแรง + อะหลั่ยเกือบๆ 60,000

26. Phenic

1,053
    0
    0

โอ้ววว :eek: เข้าใจแล้วครับ สงสารแต่เจ้าของใหม่อ่ะดิครับ:sad:V

27. <<Golf Devil>>

504
    5
    0
    ไหงงั้นล่ะคุณเบียร์....น่าจะสงสารผมบ้างนะทำไปไม่คุ้มเลยตอยแรกว่าจะใช้งานต่อ...แต่มีเหตุต้องรีบขาย
    เพราะระบบพวงมาลัยเพาเวอร์ มันไม่ยอมหายสักที รั่วแม่มอีกทีนี้แม่มเล่นบูทช่วงล่างผมโดนไปอีกชุด (บูทยางละลายครับพี่น้อง) ทำเสร็จขายซะ :D :D

28. te_uan

708
    25
    18
    พี่ก้อบขายสามหมื่นแปดเอามาให้ผมขับไปโรงเรียนดีก่าพี่ประหยัดก่ารถผมตั้งเยอะ............หงะ

29. Phenic

1,053
    0
    0

55555 ผมล้อเล่นครับ ผมว่ารถมันเฮี๊ยนมากเลย ดูดเงินยังกะอะไรดี คนซื้อต่อไปเขาจะเป็นไงบ้างน้าาา

แต่เท่าที่อ่านมาผมว่าคุณกอล์ฟใจร้อนไปป่าวครับ เกียร์ไม่ได้เช็คใส่เสร็จขับเลย มันเลยเสียตังเยอะ

กว่าที่ควรจะเป็นน่ะครับ อย่างเรื่องรีเลย์มันเสียบ่อยเพราะแก้ไม่ตรงจุด

แต่ท่าทางงานจะยุ่งจนไม่มีเวลามาดูแลรถตามปกติ รึเปล่าครับ มันเลย เกเร๊ เกเร:pV

30. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ผมว่าน่าสงสารทั้งคู่นะครับ ทั้งคนขายและคนที่ซื้อไป ของผมไม่มีรูปง่ะ คือรูปเมื่อก่อนของรถน่ะคับ มันสวยกว่าตอนนี้อ่ะดิเหอๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้