มามี๊ตติ้งการเหอะๆๆๆๆๆ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย RollriderS, 29 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    เนื่องจากว่าเราก็ห่างหายกันไปนานมากมายแล้ว
    ก็เลยคิดว่าเราน่าจะกลับมารวมตัวกันอีกซ๊ากที
    แต่ก็อีกแหละครับเนื่องจากว่าช่วงนี้เป็นช่วง
    เข้าพรรษาก็เลยคิดว่ากิจกรรมของเราจะต้องงดสุรา
    ไปก่อนผมเลยคิดว่าเราน่าจะมีมี๊ตติ้งเข้าวัดทำบุญกัน
    ดีไหมครับพี่น้อง

ขอความเห็นของทุกท่านกันก่อนนะครับว่าเราจะไปที่ไหน
    วันไหนเวลาไหนกันดีเพื่อความสะดวกของพี่น้องทุกท่านคับป๋ม:D

ป๋มขอเสนอตัวเลือกแรกครับที่วัดมหาบุตรแถวอ่อนนุชครับ:D

ร่วมกันเสนอเข้ามานะคร๊าบบบบ

อ่อช่วยกันคิดกิจกรรมหลังจากนั้นด้วยก็ดีนะครับเช่นว่าเราจะไปกินข้าว
    กันต่อที่ไหนดี เช่น13เหรียญรีสอทพระรามเก้า หรือ ใบไม้ร่าเริงอะไรแบบนี้
    อ๊ะครับ(งดเหล้าด้วยนะครับพี่น้องงงงงง):D

2. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    เปนสมาชิกใหม่ละ กันคับ ขับตาตี่ คับ อยากไปมิตติ้งด้วย ชื่อกรมคับ
    .....เรื่องวัด ...ไปวัดต่างจังหวัดกันไหมคับ ออกความเหนเฉยๆคับ อิอิ
    ยินดีที่ได้รู้จักน่ะคับ

3. pao_karb

pao_karb New Member Member

7
    0
    0
    มึมจะไปหาแม่นากเหรอวะอีตั้ม

4. RZ-Lullaby

RZ-Lullaby New Member Member

35
    0
    0
    ไปด้วยคร้าบบบบ ผมว่าไปวัดต่างจังหวัดก็น่าสนนะ เอาเป็นแถบปริมณฑล ขับเกาะๆ กันไป แวะปั๊มเฮฮา น่าจะสนุกอยู่ ว่าแต่ว่า... วัดมหาบุตรเนี่ยอยู่ตรงไหนหว่า ที่จอดรถเยอะมั๊ยอ่า???

เรื่องร้านหม่ำข้าวไม่ค่อยสันทัดคับ รู้จักแต่ร้านเหล้า 55

ส่วนเรื่องวัน/เวลา ถ้าเป็นไปได้อยากให้เป็นกลางๆ เดือนอะคับ (ไม่ได้มะเป็นไรนะครับผม แล้วแต่ความสะดวกของเพื่อนๆ)...

ปล. มีตติ้งงดเหล้า แต่ไม่งดเบียร์ใช่มะคับ...555 (ขำๆ คับอย่าถือสา..)

5. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    อัพๆๆๆๆๆ

ปล.มีอีกโปรแกรมนะเผื่อจาสนใจกาน
    คืออยากจัดมี๊ตติ้งกินข้าวเย็นกันแถวๆเส้นรังสิต
    ที่ร้านโชคชัยStakeHouseหน่ะคร๊าบ

มีครยสนจายมั่งไหม อิอิ(เป็นนอกรอบก็ด้ายยยยยยยย)

6. targa

targa Member Member

223
    0
    16
    ไปใหนไปกันเลือด mazda club เอ้ย จุ๊กกรู้

7. RollriderS

2,318
    9
    0
    ทามมายมานกริบอย่างนี้เนี่ยยยย

8. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    อืม....อย่าไปไกลมากเลยครับ สงสารคนใช้น้ำม้นบ้างครับ
    อยากไป แต่ปัจจัยมันน้อย

9. RollriderS

2,318
    9
    0
    upๆๆๆๆ

กริบจริงๆ

จาล่มไหมเนี่ยยยยย

10. big_jod

big_jod New Member Member

16
    0
    0
    มาแอบดู อิอิ

11. RZ-Lullaby

35
    0
    0
    ถ้าไปรังสิตกันก็ดีเลย เพราะบ้านผมอยู่บางบัวทอง หุหุหุ.... (ล้อเล่นน่ะคร้าบ)

ที่ไหนก็ได้คับ ไม่เกี่ยง ต่อให้ไปกันที่ซีคอนฯ ผมก้อจาปายคับ...

12. targa

223
    0
    16
    ผมกำลังนึกว่าจะไปใหนกันดี......ผมว่าไปนั่งกินหมูกระทะแถวสีคอนดีกว่าครับอร่อยดีนะร้านไรนะลืมอ่ะใครพอจะนึกออกบ้างงงงงหรือไม่ก้ไปหาเบียร์สดกินกันป่ะละ

13. RollriderS

2,318
    9
    0
    งั้นผมขอแบ่งเป็นสองส่วนเลยละกันนะครับ
    เพราะเนื่องจากตอนแรกผมคิดเอาไว้ว่าจะมี
    มี๊ตติ้งหรือนอกรอบช่วงเข้าพรรษาเลยน่าจะงด
    แอลกอฮอล์ด้วยเลย แต่จนแล้วจนรอดก็ยากครับ(อิอิ)
    เลยแยกเป็นสองส่วนดีก่าเน๊อะๆๆๆ

ส่วนแรกคือทำบุญตามConceptเดิมเลยครับ
    ส่วนที่สองคือหม่ำหมูกระทะแถวซีคอนแล้วซดเบียร์เย็นๆ
    (สองส่วนนี้ขัดแย้งกานอย่างสิ้นเชิง+_+")

ช่วยกานลงความเห็นทีว่าเราควรรวมวันกันหรือเปล่า
    หรือแยกวันกันดีกว่า(เพื่อความเป็นศริมงคล)

ช่วยกานลงความเห็นทีนะครับ

14. targa

223
    0
    16
    ผมว่าน่าจะแยกกันนะครับแยกวันดีกว่าเพื่อความเป็นศิริมงคล คิกๆๆ

15. sitti_98

sitti_98 New Member Member

28
    0
    0
    เอ๋...หรือว่าจะกินเบียร์ก่อนแล้วค่อยไปทำบุญดี....จาได้รู้ไปเลยว่า บาป แน่ ๆ เหอะ ๆ ๆ ๆ

ล้อเล่นนะคับ...
    สรุป เอาเป็นว่า เห็นด้วยกับการทำบุญคับ ส่วนเรื่องกินก็แล้วแต่พี่น้องคับ แต่ถ้าเป็นไปได้ขอวันอาทิตย์เพราะวันเสาร์ทำงาน

16. zozer

zozer New Member Member

9
    0
    0
    แฮะๆ แอบมาดู

17. kromma

116
    0
    0
    กินบุญ ดื่มหมูกะทะ ทำเบียร์..............

18. RollriderS

2,318
    9
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    ซะงั้นนนนนนน

ปล.รอความเห็นกานต่อปายยยยยยยย(ช่วยระบุวันกันหน่อยจาดีมากๆเรยงับ)

19. ปอ DREAM

ปอ DREAM New Member Member

17
    0
    0
    ไปไหน....ไปด้วย แต่ไม่กล้าไปแถว ซีคอนเพราะ อาทิตย์ที่ผ่านมา ไปแข่ง ลงในนามร้าน DREAM

แต่ผลออกมาไม่แป็นถ้า เลย T_T !

20. RZ-Lullaby

35
    0
    0
    วันเดียวกันก็ได้มั๊งครับ บาปบุญอยู่ที่เจตนา... แต่ปัญหาจะเกิดตรงที่กลุ่มทำบุญจะว่างหลังจากเส็ดธุระที่วัดแล้วน่ะสิ กว่าจะรอถึงเย็นก็คงเซ็งแย่เรย... งั๊นแยกวันดีกว่าเนอะๆๆ หรือใครว่าไงครับ.....

วันรวมพลเอาเป็นเสาร์-อาทิตย์ที่ 18-19 สิงหาคม เป็นไงครับ... ให้พ้นวันแม่ไปก่อน จะได้มีเวลาพาแม่เที่ยวแล้วค่อยมาสนุกกัน...

ไปซีคอนรบกวนบอกเส้นทางผมด้วยนะคับ ไม่เคยไปเลยจิงๆ... ถ้าเป็นแถวรามอินทรานี่ยังพอไหวอะ แหะๆ...

21. kromma

116
    0
    0
    อ่าจัดไปงับ จะบุญหรือบาป ก้ออยากเจอกันคับ

22. t_rawut_t

t_rawut_t New Member Member

47
    0
    0
    แอบมาดูเหมือนกัน

Up

23. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    สรุปได้ว่าจะไปที่ใหนก็โทรมาบอกด้วยนะตั้ม ไปใหนไปกัน (ถ้าว่าง)อิอิ

24. wat323

wat323 New Member Member

36
    1
    0
    อิอิ แอบมาดู อยู่แสนไกล ใจอยากไป แต่ไม่มีตัง

25. sitti_98

sitti_98 New Member Member

28
    0
    0
  26. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    แอบมาดู อีก คน

27. RollriderS

2,318
    9
    0
    เฮ้อออออออออออออออออออ

ทามมายานเงียบกานขนาดนี้เลยเหรอนี้บอร์ดเรา
    ไม่เห็นมีคนมาสนจายกานเรย

ลงความเห็นก็น้อย

สรุปก็ไม่ลงตัว

เลยไม่ได้จัดมี๊ตตงมี๊ตติ้งกานซ๊ากที

แล้วจาได้เจอกานไหมหว่าเนี่ยยยยยย

คิดแล้วมานน่าน้อยจายเจงๆ

เอางี้เลยดีกว่า

จัดมันต้นเดือนหน้าแม่มนี่แหละ
    ระบุวันกันไปด้วยเลยเป็นวันที่เสาร์ที่1หรือไม่ก็อาทิตย์ที่2
    สะจายดีจาได้ไม่ต้องมางงเรื่องวันกันอีก ส่วนเรื่องสถานที่
    จะพเอาเป็นที่ไหนดีครับพี่น้อง

ผมขอเสนอให้เป็นอะไรที่มันไม่ยุ่งยากและเปลืองตังค์พี่น้องนัก
    เช่นซีคอน หมูกระทะ 13เหรียญ รังโจร เจ็ทเก่า,ใหม่ หรือร้าน
    ล้างรถก็ได้ นัดเป็นแบบมาชุมนุมกันเจอหน้าเจอตา แล้วอาจจะหา
    เกมส์หรืออะไรทำกัน ให้รู้จักกันทุกคน ไม่ก็เป็นกิจกรรม ถ่ายภาพ
    คู่รถ แล้วมีConceptให้ประกวดกันดีไหมเอ่ย ตบท้ายด้วยรางวัล
    ซักนิดหน่อย อาจจะมาจากสินน้ำใจส่วนรวมเป็นของระลึกเล็กๆน้อยๆ
    เพื่อกระชับสัมพันธ์สมาชิกเราไงครับ

อ้ออีกอย่างผมว่าเราน่าจะทำอะไรแบบเป็นทางการหน่อยๆแล้วอ๊ะเพราะเราห่างหายกันไปนานมากๆ
    เลยคิดที่จะให้มีกิจกรรทุกๆ2-3เดือนให้ได้ร่วมทำกิจกรรมร่วกันดีไหมครับ
    (เริ่มมันตั้งแต่เดือนหน้าเลยแล้วก็ประชุมกันไปด้วย)

และจะถือโอกาศในการมี๊ตติ้งครั้งหน้าคัดเลือกผู้ทำหน้าที่ประสานงานและจัดมี๊ตติ้ง
    โดยใช้ระบบ หมุนเวียนหมายความว่า ทุกๆคนมีสิทธิ์ที่จะต้องเป็นเจ้าบ้านจัดงาน
    และจะวนไปที่สมาชิกท่านอื่นๆเรื่อยๆโดยอย่างน้องครั้งละสองสามคนขึ้นไปที่เป็นตัวแทน
    จัดมี๊ตติ้งและทำกิจกรรมหน่ะครับ

ขอให้รับทราบโดยทั่วกันนะคร๊าบพี่น้องงงงงงงงงง

28. pao_karb

pao_karb New Member Member

7
    0
    0
    ประธานอะแหละหายหัว :D:D:D

29. Joke323

Joke323 New Member Member

159
    5
    0
    ไปไหนไปด้วยครับ แต่....เมื่อไหรอะครับ รถยังไม่เสร็จเลยอะ

30. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    วันนั้นผมเห็นรรถคุณจอดอยู่ด้วยแต่เราไม่รู้จักกันเลยไม่ได้คุยกัน
    วันหน้าถ้าไปอีกทักทายกันบ้างครับ ผมนิคครับขับตาตี่สีแดงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้