ปลุกke20มาวิ่งกานคราบ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย okenarak, 15 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    ke20 sr20det
    เฟืองท้ายae86เต็ด 11/43
    เกียควิกชิพ
    สตัสหน้ากล้วย13"หน้าหลังก้านยก15"

กำลังทำช่วงล่างอีกนิสน่อยนะครับใกล้จะวิ่งได้ละ
    เดี่ยวจะมาเล่าต่อว่ามีอะไรอีก:eek: :eek:

แน่นำการโมดิฟายนะครับสำหรับke20
    ke20จะเป็นระบบดรัมเบรคทั้งหน้าและหลังและปัญหาที่พบกันบ่อยๆคือเบรคไม่อยู่กลับเบรคติดนะครับและรวมไปถึงke25ด้วยนะครับจะเป็นที่ดรัมหลังการแก้ไขก็คือเปลี่ยนเป็นระบบดิสหน้าโดยไปหาke20ที่เป็นดิสมาใส่ถอดเปลี่ยนทั้งต้นได้เลยแต่จะให้ดีน่อยก็ไปหาของke70มาใส่เอาขาไก่มาด้วยนะครับกลึงบุชใส่รูตรงที่จะใส่ลูกหมากนะครับเพราะไม่เท่ากันke70จะใหญ่กว่าเสร็จแล้วเอาหัวโชคต้นเดิมถอดเปลี่ยนเพราะหัวโชคไม่เท่ากันเสร็จแล้วประกอบกับเข้าที่เดิมได้เลยครับขอดีก็คือดิสจะใหญ่กว่าของดิสต้นเดิมครับ
    ส่วนล้อหลังที่มีปัญหาติดกันบ่อยๆมีปัญหาตรงที่แม่ปั๊มเบรคไม่มีก้ามมารับแผ่นเบรคจะเป็นลักษณะหัวตัดให้ไปหาจานหลังของke70โดยเปลี่ยนทั้งแผ่นนะครับเพราะจุดยึดแม่ปั๊มไม่เท่ากันผ้าเบรคใช้ด้วยกันได้นะครับของke70จะมีก้ามมารับผ้าเบรคแค่นี้ก็ใช้งานได้สบายครับ
    หรือจะเปลี่ยนเป็นของae86เลยก็ได้นะครับโดยเปลี่ยนทั้งเสื้อเพลาโดยสร้างจุดยึดแหนบหลังใหม่ของ86จะยาวออกข้างละประมาณ3นิ้วได้ปริ้นได้ใจแน่นอนครับ

ส่วนโชคใครรู้สึกว่ารั่วนะครับให้แก้ไขโดยไปทำสตัสปรับเกียวเลยที่เดี่ยวครับเพราะสามารถปรับสูงต่ำได้ในทีเดี่ยวกันเพราะทางร้านเขาจะถอดโชคมาเช็คให้และเปลี่ยนลูกยางต่างๆไปเลยทีเดี่ยวประมาณไม่เกิน3000-ทำทีเดียวเสียตังค์ทีเดี่ยวครับเพราะทางร้านเขาจะมีประกันให้

ส่วนหม้อลมนะครับหาของนิสันใส่ได้เลยครับชั้นครึ่งใส่ได้เลยครับไม่ต้องกลัวลมไม่พอครับเครื่องkบอกสบายๆแต่ต้องหาตัวกันลมย้อนที่เป็นเหล็กนะครับจะทนกว่ามากครับ

และke20จะมีจุดด่อยอยู่ตรงคานแท่นเกียนะครับเพราะจะผุกันบ่อยรวมถึง25ด้วยนะครับระวังขับๆไปแล้วเกียจะหล่นไปกองกะพื้นนะครับเพราะมีนอตขันอยู่เพียงตัวเดียวและตรงกะปุกพวงมาลัยครับตรงที่ติดกะคัดซีนะครับผุไม่รู้ตัวแน่ๆครับก้มไปดูแลกานนะครับน่าฝนน้องหนิมชอบ....

เดี่ยวเวลาว่างจะมาเล่นตัวเครื่อง4kเล่าสู่กานฟังนะครับ
    เอารูปตอนทำสีไปดูก่องละกานรูปถ่ายแล้วแต่เอาลงเครื่องยังไม่ได้ครับตัวอ่านพัง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 กรกฎาคม 2007
  2. okenarak

245
    2
    0
    กำลังทำอยู่นะจ๊ะทำเองเบื่อ....ง้อช่าง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กรกฎาคม 2007
  3. Meng

Meng New Member Member

87
    0
    0
    สวยงามมาก ๆ แรง ๆ ชอบ ทำสีที่ไหนครับ

สีน่ารัก เปิดโปรงมา โหดสุด ๆ

เอารูปทั้งคันให้ดูหน่อยสิคุณโอ๊ค จะเอารูปสีรถไปให้เมียดูบ้าง

กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะเอา สีชมพู หรือ ว่า สีส้มดี

แล้วทำสีเท่าไหร่ครับ ปะผุด้วยปะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กรกฎาคม 2007
  4. okenarak

245
    2
    0
    ทำใหม่หมดทุกอย่างเลยพี่เอาไว้เก็บสายไฟแปปนึงแล้วจะถ่ายให้ดูน๋อ
    เครื่องไม่ค่อยดีเท่าไรต้องนั่งคุยกานสักพักก่องยังไม่คุ้นเคยกัน

ยังใส่กันโคลงหน้าไม่ได้เลยรถนิ่มยวบยาบเลยต้องใช้เวลาสักพักละคราบ
    ตอนนี้ตังค์หมดติดเครื่องเสียงไปพางๆก่อนครับ
    ทำอะไรเองได้ทำไปก่อง
    เสียงโบออฟตัดสะใจดีจัง:confused:

5. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    20คันนี้เห็นตั้งแต่เริ่มสร้างนับถือความตั้งใจจริง..เอาใจช่วยนะ..ใกล้คลอดแล้วนี่

6. okenarak

245
    2
    0
    คลอดแล้วพี่ แต่กำลังทำความรู้จักกะม้ามั้ง200กว่าตัวเนียเอาใจยากน่อยแต่ไม่น่าดื่อนะ

7. Best_KE20

Best_KE20 New Member Member

22
    0
    0
    เอารูปมาลงด้วยยยยยย อยากเห็น

8. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เข้ามาเชียร์คุณโอ๊ค ช่วงล่างแหนบถ้าเซ็ตแหนบดีๆ วิ่งดีนะจะบอกให้

9. ป๋าบุญ

ป๋าบุญ New Member Member

69
    0
    0
    แหมๆ น้อง...เห็นไปลากเครื่องมาตั้งนานแล้วนิ...เมื่อไหร่จะให้พี่นั่งอีกล่ะ คริ คริ

10. mono seat

mono seat New Member Member

36
    0
    0
    มาวิ่งรายการ PUMA นะครับอยากเห็น
    สวยดีอ่ะครับ

11. okenarak

245
    2
    0
    ขอแจ้งรายระเอียดมาด้วยละกานนะครับ

12. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    ข่าวว่ารุ่นF6กำหนดรถปีไม่เกิน86 ขับหลังเครื่องเอ็น-เอ สี่สูบเท่านั้น ส่วนยางอะไรก็ได้

13. okenarak

245
    2
    0
    เอาภายในรกๆมาให้ชมกานด้วยน๋ะ

14. ping25972

ping25972 New Member Member

70
    0
    0
    แวะมาชมด้วยคนครับ

15. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0

หายไปนานเลยนะคุณ"ปืง" :p

16. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    โหดมาก ขนาดยังทำไม่เสร็จนะ

17. Meng

Meng New Member Member

87
    0
    0
    อุปกรณ์ภายในสุดยอด เสร็จแล้วเอารูปให้ดูอีกทีนะคร้าบ

18. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    พี่ เซ็ต แหนบ ของอะไรคับ

:sad:

19. okenarak

245
    2
    0

เป็นแหนบเดิมของมันนั้นละครับแต่เป็นของสภาพใหม่แหนบหลังทำที่ยึดแน่นๆมันไม่ไปไหนหลอกครับไม่มีสบัด

ดูบันท้ายไปก่อนนะครับ

20. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    จุดยึดแน่น ๆ หมายถึง โฟร์ลิงค์ หรอฮะ

:cool:

21. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    ขับยากไม๊ครับ

22. Aey.

Aey. New Member Member

142
    5
    0
    คันนี้เหรอที่บอกว่าแม่ด่า ได้อย่างนี้ก็คุ้มนะ
    แล้วยังติดแก็ส มั๊ยโอ๊ค เอาไว้ถ้าแฟนไม่ว่าขับมา
    มิ๊ตติ้งที่รามาอินทราสิ ตาเบสอยากเห็นเพื่อนๆก็อยากเห็น
    ให้แต่พี่เอกดูคนเดียวเลย ถ้าไม่มาเดี๋ยวตามไป ครฐมนะ

ลืมไปเครื่องเสียงกระหึมไหม........

23. okenarak

245
    2
    0

ยังไม่มีใครเห็นสักคนพี่ตอนนี้ขับดีแล้วครับรอติดแก๊สอยู่ครับ..รามอินทราคงต้องรอติดเสร็จก่อนนะครับพี่เอกก็ยังไม่ได้เห็นเลยรอมันกินแก๊สก่อนละกานจะขับไปนะสัญญา..รักนะจุ๊บๆๆ
    เครื่องเสียงเหมือนเดิมครับ

ใครอยากเห็นก่อนโทรมาหาก่อนได้ครับวิ่งเล่นแถวๆนฐ

24. Best_KE20

Best_KE20 New Member Member

22
    0
    0
    ว่าง ๆ ก็ มาวิ่งเล่นแถวเดอะมอลงามมั่งดิ โอ๊ค อิอิ

25. ป๋าบุญ

ป๋าบุญ New Member Member

69
    0
    0
    อย่างงี้ต้องไปลอง คราวที่ลองหน้าองค์พระ แค่รอบเดียว

26. 1TV4901

1TV4901 New Member Member

61
    0
    0
    สีสวยดีคับงามจิงๆ วางSR ด้วยโหดดีคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้