พวงมาลัยพาวเวอร์ไม่ทำงาน

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย beer2000gt, 1 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beer2000gt

beer2000gt New Member Member

3
    0
    0
    พวงมาลัยพาวเวอร์ไม่ทำงาน ไฟ P/S โชว์ด้วย:cry:
    ต้องทำไงดี ครับ:eek:
    จุ๊บๆ:rolleyes:

2. Piruwat

Piruwat Member Member

148
    2
    18
    พวกรีเลย์ ต่างๆเสียหรือป่าวครับผม

ปล. ขอโทษด้วยครับ ไม่มีข้อมูลเลย

รอป๋าๆๆมาตอบ

3. jacksolo

jacksolo New Member Member

61
    0
    0
    ผมเพิ่งเป็นไม่กี่วันมานี้เหมือนกัน หากันแทบตายไม่รู้ว่าจะเป็นที่อาการเดียวกันหรือเปล่า
    สรุปว่าเป็นที่ขั้วแบตตารี่ ลองไปขยับดูนะครับ ของผมขั้วแบตมันหลวมก็จัดการซ่อมมันซะก็หายครับ
    นึกในใจว่าสงสัยได้เลิกเสียตังซะแล้ว โล่งอกไปที

4. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    ลองเอามือเคาะๆที่รีเลย์ ให้รีเซท มันอาจค้าง ถ้าไม่หายก็หาเปลี่ยนที่ศุนย์ครับ หลายพันอยู่

5. ton_mb

ton_mb New Member Member

24
    0
    0
    P/S SHOW

รีเลย์ ที่ว่าอยู่ตรงไหนของรถครับ ของผมก็เป็น

6. Piruwat

Piruwat Member Member

148
    2
    18
    อ๋อ ถ้าเจ้าตัวนั้น อยู่หน้ารถนะครับ

ไม่แน่ใจว่าต้ิองรื้อเจ้่าพลาสติกกันยางอะไหล่ออกก่อนหรือไม่ครับผม

7. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    เปิดกระโปรงหน้าเอาเสายันรีเลย์จะอยู่ด้านขวาใต้แผ่นปิดยางอะไหล่ ไม่ต้องแกะออกใช้มือสอดๆคลำๆแล้วก็ลองตบเบาๆแถวนั้นมันจะมีกล่องดำๆยึดติดกับตัวถังอยู่แล้วคลำสายไปเรื่อยๆจะเจอรีเลย์ห้อยอยู่นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้