ใครต่อเสียงกิ๊กก่องที่ต่อไฟเลี้ยวได้บ้างครับต่อยังไงครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย accord@jeab, 26 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. accord@jeab

accord@jeab New Member Member

5
    0
    0
    ใครต่อเสียงกิ๊กก่องในรถแบบเวลากดไฟเลี้ยวแล้วดังอะครับ
    ต่อไม่เป็นอะครับ ใครต่อเป็นบอกหน่อยครับ:cry:

2. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    ผมต่อตรงไฟฉุกเฉินครับ แกะสวิทไฟฉุกเฉิน แล้วลองเอาเสียงกิ๊ง ก่อง จิ้มเอาเลย ไม่ช๊อตหรอก แล้วลองเปิดดู
    ถ้าไม่ได้เอาไปให้ช่างแล้วกัน:D

3. accord@jeab

accord@jeab New Member Member

5
    0
    0
    ไว้จะลองดูครับ

4. meyama

meyama New Member Member

110
    0
    0
    ต่อกับรีเลย์ไฟเลี้ยวครับใต้คอลโซนอ่ะครับ น่าจะอยู่แถว ๆ ใกล้กับคันเร่งอ่ะ ตรงรีเลย์จะมีสายไฟสามเส้นมีสีเดียวกัน สองเส้น ครับ ให้เอากิ๊งก่อง สองเส้นต่อกับสายรีเลย์ที่เป็นสีเดียวกันอย่างละเส้นอ่ะ

5. PajinkO

PajinkO New Member Member

29
    0
    0

แล้วไอ้เสียงต๊อกแต๊กของเดิมเอาออกยังไง มันวางแถวไหน
    พอดีผมก็มีกิ๊งก่องอยู่ชุดนึง ไม่ได้ต่อสักที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้