จะโมเครื่อง 4s-fe ได้ยังไงบ้าง

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย 4s-fe, 24 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4s-fe

4s-fe Guest

0
    0
    0
    ผมจะโม เครื่อง 4s-fe (ขับหลัง) ใหมันขับสนุกขึ้นกว่านี้ไม่ทราบว่า พี่ๆ ในนี้พอจะแนะนำได้ไหมครับว่าจะทำอะไรได้บ้างครับ

2. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ถ้าตอบแล้วอย่าโกรธล่ะ 4S นี่1800 ใช่ไหม แต่ฝาสูบแบบ FE นี่แหละที่ทำให้มันแรงน้อย ถ้าอยากขับสนุกกว่านี้ แนะนำให้เปลี่ยนเครื่องเพราะทำไปไม่ว่าตีเฮดใหม่ ทำฝา มันก็วิ่งขึ้นมาอีกจึ๋งเดียว ไม่คุ้มที่จ่ายไปครับ แต่ถ้ายังยืนยันว่าจะทำ ก็เด๋วจะมาแนะนำอีกที :D

3. 4s-fe

4s-fe Guest

0
    0
    0
    หวัดดีครับ พอดีไม่ได้ต้องการความแรงอะไรมากมายหรอกครับ แค่อยากให้มันดีขึ้นอีกซักนิดนึงตามประสาเครื่องตัวนี้ น่ะครับ ไม่ได้หวังจะเอาแรงมากมายครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ สำหรับคำแนะนำ ขับไม่เร็วครับ 100-120 ไม่เกินนี้ แต่อยากจะทำให้เวลาแซงออกตัว คิกดาวน์มันดีขึ้นอีกซักนิดนึงครับ

4. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ถ้างั้นต้องทำฝา
    เปลี่ยนเกียร์ธรรมดา
    เพิ่มกำลังอัด

5. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เปลี่ยนเฟืองท้ายให้จัดขึ้น
    เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา
    ใส่กรองเปลือย
    โมกล่อง+จูนรอม
    ตีเฮดเดอร์สูตร 4-2-1 ต้นจัดปลายไหล
    เปลี่ยนหัวเทียนเข็ม

6. TA-28

TA-28 New Member Member

6
    0
    0
    ถ้าเกียร์ใช้สายคิกไม่ได้ใช้กล่องคุม
    ก้อน่าลองวาง Webber นอนซักคู่ง่ายดีแต่คงต้องใช้น้ำมันมากหน่อยฉลองลดราคา
    แต่หาเกียร์ธรรมดาด้วยดีกว่าครับ:)

7. จูนไม่นิ่งแม่งวิ่งโครตสะดุต

ผมก็ใช้4s-feอยู่แค่ตีheaderใหม่เปลี่ยนกรองเปลือย,หัวเทียนเพิ่ม1เบอร์เฟืองท้ายแค่4.1ขนาดไม่เต็ตนะครับ180ยังเหลือๆอยู่ในbody ke70นะครับ

8. ke Racingclub

ke Racingclub Guest

0
    0
    0
    จูนไม่นิ่งแม่งวิ่งโครตสะดุต

ถ้าจะให้ดีหาเกีย4aนะแจ่ม

9. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    เอาใจช่วยจ้า

10. ไก่

ไก่ New Member Member

73
    0
    0
    ติดกรองเปลือยแล้ว แนะนำให้เพิ่มสัมประสิทธิการไหลของอากาศเข้า
    http://www.aisleberley.com/Novel Vortex/index2.htm
    พร้อมกับเฮดเดอ + ท่อบิด เพิ่มสัมประสิทธิการไหลออกของไอเสีย

ก็น่าจะเพิ่มแรง ตอนเร่งแซงได้ทันใจครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้