ถ้าปั๊มติ๊กในถังน้ำมันไม่ค่อยดูดตอนเปิดสวิทซ์จะสตาร์ท

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย jnismo, 25 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jnismo

jnismo New Member Moderator

149
    7
    0
    ถ้าปั๊มติ๊กในถังน้ำมันไม่ค่อยดูดตอนเปิดสวิทซ์จะสตาร์ท แล้วทำให้สตาร์ทไม่ค่อยติด เราจะทำไงดีครับ ถ้าเปลี่ยนใหม่แพงมั้ยครับ แล้วถ้าต่อข้างนอกถังจะดีมั้ย จะกินน้ำมันหรือเปล่าครับ วานบอกทีนะคร้าบบบ :D

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    เชียงกง 600 บาท มาทั้งชุดเลยครับ
    นอกถังก็ดีนะดูแลง่ายแต่เกะกะ ราคาแพงกว่า ส่วนมากนิยมใช้บอช
    ส่วนปัญหาของบอล ผมแนะนำให้เช็คตามลำดับดังนี้นะครับ
    1.ปลั๊กใต้เบาะหลังมันชอบอาร์ค ถ้าไม่ดีต้องแก้ไข
    2.กรองเบ็นซินตัน?
    3.ปั๊มติ๊กเสีย ไม่สามารถสร้างความดันได้ตามสเปค
    4.เรกูเลเตอร์ แผ่นไดอะแฟรมเสีย ทำให้ไม่รักษาความดันค้างไว้ในระบบ
    5.หัวฉีดรั่ว ทำให้ไม่รักษาความดันค้างไว้ในระบบ
    ลองดูทีละข้อนะครับ เรียงลำดับให้แล้ว

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    แต่ทั้งนี้ต้อฝมั่นใจนะว่ามาจากระบบน้ำมันจริงๆ

4. jnismo

149
    7
    0
    ครับ พี่ ขอบคุณมากมายครับ

5. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    อย่าลืมเติมน้ำมันด้วยเน้อ
    จอดเอียงๆ บางทีสตาร์ทไม่ติดเรย

6. Oakman

Oakman Guest

0
    0
    0
    """

นอกถังมันจาแพง กว่า ในถังเยอะนะครับ

7. jnismo

149
    7
    0
    ขอบคุณครับตาโอ๊ต แล้วมันจะทำให้แรงขึ้นปะครับถ้าติดนอกถึง :D

8. Anankhet

1,282
    5
    38
    ตอบแทนนะครับว่ามันเพิ่มได้ประมาณ 0.0009231 แรงม้า โดยประมาณครับ
    ล้อเล่นนะ คือต่อให้บอลใช้ปั๊มติ๊กของ R34 ด้วยสังขารเครื่องเดิมๆก็ไม่มีอะไรแรงขึ้นหรอกครับ

9. NuNg NX

NuNg NX New Member Member

42
    0
    0
    ของผมสตาร์ทติดก็ดีใจและ

10. หลังจากถอดปั๊มติ๊กออกมาเช็คโดยเทียบกับอีกลูกที่ซื้อมาใหม่ก้อเพิ่งรู้ว่า ที่รถเราวิ่งไม่ค่อยออกเพราะอะไร ปั๊มติ๊กอันเก่าเสียงดูดเหมือนมอเตอร์รถ Tamiya เดิมๆครับ แต่อันที่ซื้อมาใหม่เหมือนมอเตอร์ที่โมมาครับเสียงปี๊ดเลย เลยจัดการเอาใส่เค้าไปพร้อมกัเอาลูกลอยมาขัดหน้าคอนแท็คในคราวเดียวเพระตอนนี้มันบอกปริมาณน้ำมันในถึงไม่ตรงอยู่ พอทำเสร็จครบทุกอย่างก้อเอาไปลองวิ่งปรากฎว่ารถเร็วขึ้นและไหลขึ้นมากๆ และวันนี้ตอนเช้าลองสตาร์ทดูก้อปรากฎว่าสตาร์ทง่ายแล้ว อิอิ แต่มือผมก้อโดนไปหลายแผลเพราะตรงปากแทงค์น้ำมัน มันคมจริงๆ แต่ก้อสบายใจแล้วครับ

11. Anankhet

1,282
    5
    38
    ยินดีด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้