โช้ค 405 GRI

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย gri, 22 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ตอนนี้เล็งไว้ก็มี bilstien กับ koni ครับ เลยอยากถามว่า ใครเคยใช้แบบไหนแล้วเป็นอย่างไรครับ

หาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ

ขอถามเพิ่ม

405 GRI โช้คหน้าใส่แบบสตรัทปรับเกลียว พร้อม ball- joint ได้หรือเปล่าครับ
    แล้วก็ด้านหลัง ใส่สตรัทปรับเกลียวได้อีกหรือเปล่าครับ

ตอนนี้โช้คผมมันติดโปรอยู่ กำลังจะรีไทล์แล้ว
    ก็เลยว่าจะหาโช้คอันใหม่มาครับ แต่ไม่เอาแบบเดิม เพราะ หนึบไม่พอครับ โดยเฉพาะด้านหลัง
    นิ่มซะเหลือเกิน

หรือใครมีของดีนอกจากนี้มาแนะนำบ้างครับ

ขอบคุณครับ

2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ตอนนี้เล็งไว้ก็มี bilstien กับ koni ครับ เลยอยากถามว่า ใครเคยใช้แบบไหนแล้วเป็นอย่างไรครับ

....ตอบ...ดีทั้งคู่คับ...แต่ราคาสูงนิดนึง...

หาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ

...ตอบ....ร้านอะไหล่เปอร์โยต์ตรงสะพานควาย..(ตรงข้ามวัดไผ่ตัน)....ก้อมีคับ...

ขอถามเพิ่ม

...ตอบ.....ได้คับ...

405 GRI โช้คหน้าใส่แบบสตรัทปรับเกลียว พร้อม ball- joint ได้หรือเปล่าครับ
    แล้วก็ด้านหลัง ใส่สตรัทปรับเกลียวได้อีกหรือเปล่าครับ

....ตอบ.....ด้านหน้าทำได้คับ.....แต่ถ้าไปซื้อ bilstien กับ koni แล้วเอามาทำคงจะไม่เหมาะคับ..(ของใหม่เสียดายคับ).....ส่วนด้านหลังคงจะทำไม่ได้คับ...เพราะมันเป็นทอชั่นบาร์อ่ะคับ....แต่ก้อสามารถปรับสูงต่ำได้คับ.....

ตอนนี้โช้คผมมันติดโปรอยู่ กำลังจะรีไทล์แล้ว
    ก็เลยว่าจะหาโช้คอันใหม่มาครับ แต่ไม่เอาแบบเดิม เพราะ หนึบไม่พอครับ โดยเฉพาะด้านหลัง
    นิ่มซะเหลือเกิน

...ตอบ....คือว่ามันก้อสามารถเซทน้ำมันใหม่ได้ทั้งด้านหน้าและหลังอ่ะคับ......(น่าจะถูกกว่าซื้อโช๊คใหม่อ่ะคับ)

หรือใครมีของดีนอกจากนี้มาแนะนำบ้างครับ

...ตอบ....2 ยี่ห้อที่กล่าวมาข้างต้นก้อถือว่าดีมากแล้วคับ....ถ้ามางบ...ผมว่าเปลี่ยนไปใช้แบบนั้นก้อดีคับ...แต่ถ้าจะเปลี่ยนแค่ใส้ใน..ก้อมีให้เลือกอีกยี่ห้อนึง...แต่จำไม่ได้ว่ายี่ห้ออารายอ่ะคับ....(เฉพาะไส้ในนะคับ...พวกแกนโช๊คแล้วก้อวาวล์....แต่ใช้เสื้อโช๊คเดิมคับ..).....

ขอบคุณครับ

...ตอบ ....ด้วยความยินดีคับผม....

3. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    พี่ โบว์ กูรู แห่ง เปอร์โยต์ คลับ อิอิ

4. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    มันตามมาแซวทุกกระทู้เลยนะ....ทีหลังจะไม่ตอบแระให้โอมตอบเองแระกานนะ....เชอะ...

5. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ขอถามเพิ่มครับ

โช้ค bilstien กับ koni มันมีรุ่นที่ทำ ball - joint มาด้วยเลยจากโรงงานหรือเปล่าครับ

แล้วก็ ค่าทำ ball - joint ประมาณกี่บาทครับ

ขอบคุณครับ

6. God level

1,028
    14
    38
    ขอถามเพิ่มครับ

โช้ค bilstien กับ koni มันมีรุ่นที่ทำ ball - joint มาด้วยเลยจากโรงงานหรือเปล่าครับ

...ตอบ....เท่าที่ทราบ bilstien กับ koni ไม่มีรุ่นที่ทำ ball - joint สำหรับเปอร์โยต์เลยคับ..

แล้วก็ ค่าทำ ball - joint ประมาณกี่บาทครับ

..ตอบ...คือถ้าหา ball - joint มีอ2ได้....(ที่เป็นของญีปุ่นนะคับ).....ก้อทำได้คับ...แต่ราคาคงจะหลายพัน..

ขอบคุณครับ

7. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
  8. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    แล้วสปริงละคับเพ่โบ..มีแนะนำไหมวุ้ย. สปริงหลังอ่ะคับ..ใช้ของไรได้บ้าง..หรือว่าแค่อัดน้ำมันก็อยู่แล้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้