ถ้าจะเปลี่ยนจากท้ายธรรมดาเป็นท้ายอูม ต้องเปลี่ยนคานด้วยไหมคับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย narokawayg, 24 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    ใช้คานเดิมได้ไหม ต้องดัดแปลงรึเปล่า หรือต้องใช้คานของท้ายอูมเท่านั้น
    ไม่เคยใส่อูมอะคับแต่กะลังจะใส่ ถ้าใช้ไม่ได้จะได้หาคานอูมคับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าคับ

2. nong TAGE

nong TAGE New Member Member

1
    0
    0
    ใช้โครงเหล็กเดิมของ 12v.ก็ได้ครับ ส่วนผมซื้อมาทั้งโครงเหล็ก ตัวโครงเหล็กต่างกันแค่เหล็กยึดกันชนตรงกลางด้านล่าง 2 จุด แต่เราสามารถโมเองได้ครับ แต่ที่สำคัญคือเหล็กยึดที่ติดมุมกันชนด้านในควรอยู่ครบและไม่ขาดก็จะดีมากครับ ส่วนเหล็กที่ยึดติดกับกันโครน-กันชน-ตัวรถ (เป็นเหล็กยึดชิ้นเดียว) ถ้าไม่มี ก็ทำเหล็กยึดได้ไม่ยากเพราะมีรูอยู่แล้ว

ถ้าไม่มีแค่โครงเหล็กแต่กันชนสวยและเหล็กยึดครบผมว่าก็ OK นะ

3. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    ขอบคุณคับคิดว่าจะไม่มีคนตอบคำถามของผมซะแล้ว

สรุปว่าชั้นนั้นดูไม่ดี ทั้งที่เทอไม่ดู ......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้