อยากทราว่ามีลำโพงแยกชิ้นตัวใหนบ้างค๊าบท่านที่ไปได้ดีกับU-Dimension JR 4 c.h.บ้างค๊าบท่าน

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย fatdiary, 24 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fatdiary

fatdiary Member Member

54
    0
    6
    อยากทราว่ามีลำโพงแยกชิ้นตัวใหนบ้างค๊าบท่านที่ไปได้ดีกับU-Dimension JR 4 c.h.บ้างค๊าบท่าน
    ชอบฟังแนว HipHop Jazz pop ค๊าบพี่น้อง

2. fatdiary

54
    0
    6
    up up up

3. fatdiary

54
    0
    6
    up up up+

4. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ลอง hertz hsk 165 ซิครับ หวาน ใสพริ้ว มิดเบส พอสมควร

5. obb_es

obb_es New Member Member

97
    9
    0
    คุณนัทครับ ช่ายที่คุณนัทใส่อยู่ที่ผมลองฟังอะปล่าวครับ

แล้วมันจะเอาไปแมทช์ กับ น้องแมงมุมผมจะได้มั้ยครับ

6. nut_vti

258
    2
    0

น้องเเมงมุมของพี่ชาย คงเหมาะกะ ไดนาว มากกว่าล่ะครับ ถึงจะเป็นกิ่งทองใบหยก:D :D

7. fatdiary

54
    0
    6
    เอ่อท่านค๊าบ
    แอมป์แค่ 50wattมานจาขับลำโพงใหญ่ขนาดนั้นใหวหลอค๊าบท่าน
    หรือว่าสะบายมาก

8. nut_vti

258
    2
    0
    ได้ครับเเต่เสียงที่ได้อาจจะไม่อิ่มนัก หรือ เเนะนำอย่างนี้ครับ
    ใช้ 4ch ขับชุดหน้าชุดเดียวไปเรย ch1-2 ขับเสียงกลาง
    ch3-4 ขับเสียงเเหลม

9. fatdiary

54
    0
    6
    เอ่อ
    ขอบคุณค๊าบท่าน
    ได้ลำโพงชุดหน้าล่ะ
    ส่วนลำโพงชุดหลังควรต่อแบบหนายก่ะลำโพงรุ่นหนายดีค๊าบท่าน
    เพราะก่ะใช้แอมป์สองตัวอ่าค๊าบ
    งั้นผมให้ช่างต่อแบบนี้ได้รึเปล่าค๊าบ
    หน้าHertzHsk165ขับด้วยU-dimension U-Jr 4-300 ต่อแบบไบร์แอมป์
    หลังใช้ U-dimension U-Jr 4-300เหมือนกัน
    1,2ch. ขับ................ไม่ได้คิด
    ซับใช้3,4ch บริดขับJL 10W1V2 (Thermal Power Handling (Pt): 150W)
    ช่วยวิจารทีค๊าบท่านว่าแบบนี้เหมาะสมรึเปล่า
    แล้วถ้าต่อแบบไบร์แอมป์นี้ต้องซื้ออุปกรณ์อะไรเพิ่มรึเปล่าครับท่านหรือว่าสามารถใช้แอมป์แทนครอสโอเวอร์แยกสัญญานกลางแหลมได้เลย
    เอ่อรถติดถังแก็สอยู่ด้านหลังด้วยน๊าค๊าบเลยไม่ทราบว่า
    JL 10W1V2สามารถตีตู้รวมกับถังแก๊สแล้วยังได้เสียงแบบBass up frontได้อยู่รึเปล่า
    ปล.ช่วยแนะนำลำโพงคู่หลังทีค๊าบท่าน
    ขอบคุณมากค๊าบ

10. nut_vti

258
    2
    0
    ไม่เหมาะครับ ใช้แอมป์ที่วัต์สูงๆขับซับดีกว่าครับ

คู่หน้าเดิน ระบบ เเบบ bi-amp bi-wire ซับใช้ แอมป์ 150w ขับดีกว่า อย่าใช้ ตัวนี้เ เลย

คู่หลังไม่จำเป็นครับ

ต่อเเบบไบแอมป์ ทวิตเตอร์ใช้ c คร่อม ครับ

11. fatdiary

54
    0
    6
    ทวิตเตอร์ใช้ c คร่อม T_T
    เอ่อท่านค๊าบซีค่อมมานคืออะไรหลอค๊าบ
    ปล.ถามอีกนิดนึงค๊าบ
    คือใช้แอมป์150wไปเลยมานต่างกับใช้แอมป์แบบมัลติชาแนลบริดได้150wยังไงหลอครับท่าน(หมายถึงคุณภาพเสียงอ่ะครับท่าน)

12. fatdiary

54
    0
    6
    ถามต่ออีกหน่อยค๊าบท่าน
    คือระหว่างใช้ U-dimension U-Jr 4-300 50*4chขับแบบไบแอป์ให้Hertz Hsk165
    กับใช้ U-dimension u-jr2-370 125*2ch ขับแบบธรรมดาให้Hertz Hsk 165
    แบบใหนเสียงที่ได้จะดีกว่ากันหลอครับท่าน

13. Obi_Wan

Obi_Wan New Member Member

53
    0
    0
    ขออนุญาติท่านเจ้าของกระทู้ก่อนนะครับ

แล้วถ้าเอา U-dimension U-Jr 4-300 จับคู่กับ SPL JUNO ละครับ
    เสียงจะออกแนวไหนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้