[Help] นิสซัน b14 เครื่อง 1500 สะดุดเหมือนกล่องตัด รบกวนช่วยทีนะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ikeycub, 16 มีนาคม 2016

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. ikeycub

ikeycub New Member Member

7
    0
    0
    อาการ ที่เห็น คือ เดินเบานิ้ง เข้าเกียไม่ดับ แต่พอเปิดแอร์ดับเลย ถ้าไม่เร่งเครื่องครับ

- พอเร่งเครื่อง แล้วเหมือนรอบมันตัด ทั้งที่ รอบประมาน 3-4500 รอบ

รบกวนผู้มีความรู้ และประสบการช่วยทีนะครับ :(:(:(

2. I'm sunny

I'm sunny New Member Member

98
    3
    0
    หากใช้น้ำมัน ลองตรวจสอบเบื้องต้นพวกกรองอากาศ หัวเทียน ปลั๊กหัวเทียน และกรองเชื้อเพลิง หากตรวจสอบเบื้องต้นดังกล่าวแล้วคงต่อมาที่ มอเตอร์เดินเบาและชุดเรือนลิ้นเร่งด้วยครับ อีกอย่างดูว่ามีน้ำมันเครื่องเข้าเบ้าหัวเทียนด้วยปล่าวครับ

3. ikeycub

7
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ๆๆ ตอนนี้หายแล้ว เหมือนเส้นผมบังภูเขา ผมทำตาม ทุกอย่าง ก็ไม่หาย ลองไล่สายไฟดูไปเรื่อยๆ สายแอร์โฟ ขาดเส้นหนึงครับ ตอนนี้หายปกติ แล้วครับ ขอบคุณมากๆๆครับผม

4. ikeycub

7
    0
    0
    :eek::):)

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้