อยากได้สีสเปร์ สีแดง brembo ยี่ห้อกับเบอร์ครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย MaXiMaSs, 28 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MaXiMaSs

MaXiMaSs New Member Member

76
    3
    0
    จะเอามาพ่นดิสเบรก อยากได้สีแดง brembo ยี่ห้ออาไรก็ได้ครับที่ดีๆหน่อย ขอทนความร้อนด้วยนะครับ
    หรือพี่ๆท่านไหนเคยทำแล้วช่วยแนะนำเป็นแนวทางด้วยนะครับ

2. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    สีแดงของ PYLAC ก้อทนนะครับ พ่นมาปีกว่ายังไม่ลอกเลย

3. thaweesak

thaweesak New Member Moderator

724
    0
    0
    ถ้าหากว่าเอาพ่นที่คาลิบเปอเบรค ของผมใช้สีแดง หาซื้อได้ที่ร้านR-STYE ที่มาบุญครองชั้น4 ราคากระป๋องละ 120.- ติดทนนานมาก

4. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    ผมใช้ของ ดูลิป-คัลเลอร์ กะป๋องเล็ก ๆ ( ทนความร้อน ) 150 ml 90 บาท ที่เซ็ลทรัล .. พ่นมา หลายปีมาก ไม่มีหลุด

5. GT3/MRC#050

GT3/MRC#050 New Member Member

94
    1
    0
    PYLAC รหัส Y-6 ครับ สวยเนียน

6. kukkik

kukkik New Member Member

19
    0
    0
    มีเทคนิคประกอบมั๊ยคับ........รึว่าใส่กันแดงๆไปเลย

7. Dr.SATANON

Dr.SATANON Member Member

141
    8
    18
    ก็คงใส่กันแดงๆเลยล่ะครับ555+ :D

แนะเทคนิคนิดนึงครับ...
    "ถ้าจะให้สีติดทน"
    > ก็คงต้องทำความสะอาดพื้นผิวคาลิปเปอร์ให้ดี ใช้เป็นผงซักฟอก หรือ
    น้ำยาล้างจาน ขัดเอาคราบน้ำมัน/คราบสกปรกออก ให้หมด แต่ส่วนตัวผม
    ลงยาขัดห้องน้ำก่อนครับแล้วลงผงซักฟอกอีกที(ไม่ต้องถึงขั้นนี้ก็ได้)

"ถ้าจะให้สีสด"
    > ก็คงต้องมีสีรองพื้นก่อนแหละครับเพื่อขับสีให้สว่างขึ้น จะเป็นบรอนซ์สว่าง
    หรือขาวไปก่อนเลย สีจริงที่ออกมาจะสดดูดีกว่าครับ...ที่สำคัญ จะไม่เปลือง
    เนื้อสี สีแดงจริงของเราอีกครับ :)

"พ่นได้เนียน"
    > ขึ้นกับฝีมือ+ทักษะผู้พ่นแหละครับ...แต่ตัวแปรอื่นที่สำคัญคือ ถอดคาลิปเปอร์
    ออกมาพ่น หรือ พ่นกะตัวรถเลย...ถอดมาเนียนกว่าแน่ครับ แต่คงยุ่งยากตอน
    ประกอบให้เหมือนเดิม555+ :D แบบพ่นกะตัวรถก็พอให้เนียนได้ครับ 1.ต้อง
    ถอดล้อ(แหงๆ) 2.หลังทำความสะอาดควรให้แห้งสนิท 3.ใช้กระดาษกาวปิด
    ตำแหน่งที่ไม่ต้องการให้ดี ถูขอบกระดาษกาวให้สนิทเพราะสีสามารถแทรกผ่าน
    ได้ถ้ากระดาษกาวไม่สนิท(ผิวคาลิบเปอร์ไม่ค่อยเรียบอยู่แล้ว) 4.เวลาพ่นอย่าใจร้อน
    พ่น/ปล่อยแห้ง เป็นชั้นๆไป หลายๆรอบเพราะเนื้อสีเปียก+หนา เวลาแห้งมีโอกาส
    หลุดร่อนสูงกว่ามากครับ...ต้องจายเยนๆงับ :)

ขอให้โชคดีกับผลงานที่ออกมานะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้