เกียร์

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย sniper_k, 10 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sniper_k

sniper_k New Member Member

6
    0
    0
    รบกวนพี่ๆหน่อยครับ ไม่ทราบว่ามีเกียร์ธรรมดาตัวไหนที่ยัดเข้ากับ4S-FE ได้บ้างครับ ตอนนี้ที่ใช้เป็นออโต้อยู่ครับ อยากเปลี่ยน

2. TK RACING

TK RACING New Member Moderator

1,163
    8
    0
    ผมกำลัง ใส่เกียร์1gใส่อยู่ครับ แต่เดิมทีเกียร์เป็นทำมะดาอยู่แล้วครับ
    หาเกียร์ธรรมดาของมันไม่มีหรอครับ/
    เกียร์พวก2L 3Lก็ชนได้ครับแต่รอบจะหมดเร็ว ครับ

3. sniper_k

6
    0
    0
    เกียร์ที่ติดมาเป็นออโตครับ อยากได้แบบธรรมดาครับ เฉพาะเกียร์อย่างเดียวประมาณเท่าไหร่ครับ

4. cactus

cactus New Member Member

77
    0
    0
    เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาได้ไปเดินซื้อของที่เซียงกงบางนา ก็เลยลองถามเรื่องเกียร์ธรรมดาของ 4SFE ให้ สรุปก็คือ มีแต่ต้องถอดจากเครื่องให้ซึ่งก็เรียกราคามาแพงมาก ที่เป็นอย่างนี้ก็เพราะเครื่องตัวนี้ที่เข้ามาส่วนใหญ่จะเป็นเกียร์ออโต เกียร์ธรรมดามีเขามาน้อยจึงไม่มีเกียร์แยกขาย บางร้านก็บอกให้เอาเกียร์ 1G - 2L - 3L มาแปลงใส่ แต่ผมลองคำนวนค่าใช้จ่ายแล้ว ผมว่าคุณน่าจะหาขายเครื่องตัวเก่า แล้วเอาเงินที่จะซื้อเกียร์ไปซื้อเครื่องตัวใหม่ที่เป็นเกียร์รรมดามาวางดูจะคุ้มค่ากว่า ค่าแรงก็ไม่น่าจะหนีกันกับการแปลงเกียร์มากนัก แถมคุณก็ยังจะได้กล่องที่เป็นกล่องเกียร์ธรรมดาอีกด้วยด้วย:)

5. sniper_k

6
    0
    0
    ขอบคุณครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับพี่

6. torpg

torpg Guest

0
    0
    0
    คุณ sniper k. ครับถ้า หาเกียร์ธรรมดาได้แล้วผมขอเกียร์auto ของ 4s-fe นะครับแบบว่าผมก็ใช้ 4s-fe เหมือนกันแต่เป็นเกียร์ธรรมดาน่าจะเป็นเกียร์ของ2l,แต่อย่าแลกกับของผมเลยครับมันไม่ดีเลยอากาศเย็นๆเข้าเกียร์โครตยากเลยผมถึงอยากได้ auto แล้วเกียร์ของคูณsniper เป็นอะไรเหรอถึงอยากเปลี่ยน.ถ้าk.sniper ได้เกียร์แล้วยกลงแล้วก็บอกผมนะครับผมจาขอเซ๊งต่อครับ tel :0867776720 ชื่อ ต่อครับ
    สมาชิก ke club เหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้