สนใจอยากเข้าร่วมวงการนี้มั่งอะครับ แนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย ซิ่งสายฟ้า, 21 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมอายุ 14 ชอบความเร็ว แต่เสียดายเป้นเด็กขับรถไม่ได้ ใครช่วยแนะให้ทีครับอยากลองฝึกจากโกคาร์ทไปก่อน ผมอยุ่กรุงเทพ มีที่แข่งหรือสนามฝึกแถวไหนบ้างครับ

แล้วโกคาร์ทคันล่ะเท่าไหร่ บอกกฏการเล่นให้ด้วยก็ดีนะครับเพราะผมเล่นไม่เป้น

1. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    ลองไปเล่นที่สนาม MSL ครับ แดนเนรมิตเก่า ใกล้ๆเซ็นทรัลลาดพร้าวครับ

2. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    :) :) :)

:p ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผม...เรียกพี่ดีกว่านะ(จริงๆเรียกอายังได้) พี่ชื่อเต้ยนะ ยินดีที่ได้รู้จัก(อีกครั้ง) เสียดายที่น้องมาช้าเกินไป 1 ปี ไม่อย่างนั้นเราคงได้รู้จักกันและได้ขับกันสนุกๆ ตอนพี่อายุ14เท่าน้องพี่ก็พึ่งเดินทางเข้ากทม.เพื่อศึกษาต่อมัธยมปลาย (ตอนนี้ก็พึ่งจะเรียนจบม.6เอง)

:confused: ตอนอายุเท่าน้องพี่ยังขี่มอเตอร์ไซค์สองจังหว่ะ110ccเองครับ ยี่ห้อSUZUKI Chrystalสีน้ำเงินเข้ม ปรับแต่งคาร์บู และระบบไฟจุดระเบิดนิดหน่อย พอให้มีความเร็วปลายเกิน120km/hเพราะอยู่ตจว.(บ้านนอก) ถ้าเข็มไมล์มันไม่เกิน110km/hมันไม่เท่ห์ แต่พอเข้ากทม. สมัยนั้น Honda NSR150 KR150SPของKAWASAKIกำลังมาแรง ล้อเล็กๆ(จิ๋ว) YAMAHA ก็ต้องTZR150 รถสองจังหว่ะสมัยนั้นควันขาวโขมง โฉงเฉง เหลือเกิน ไอ้crystalของพี่เข้ามาวิ่งบนถนนกทม.แล้วต้องอายแบบ outside house in BKK ฮะๆๆๆ ก็บ้านนอกเข้ากรุงหง่ะ พี่เป็นสองคนในโรงเรียนแถวๆลาดพร้าว86 ที่ขี่มอไซค์ไปเรียนหนังสือ เพราะขี้เกียจต่อคิดรอวินมอไซค์ แบบว่าต้องใส่หมวกFull Face ก็อายฉาวๆหง่ะครับ โรงเรียนที่พี่อยู่ก็ขึ้นชื่อว่ามีดาราสาวๆเยอะเหมือนกัน แต่ที่กทม.เนี่ยะ เค้าขับรถกันแล้ว สมัยนั้น เพื่อนพี่ที่ขับรถมาเรียนมันใช้ Holdenคาเล่ย์ โหลดแป็กล้อขอบ17นิ้วก็หรูแล้วนะ

:confused: ไปไกลเลยตู:p เริ่มเล่าเรื่องเก่าๆแบบพี่ๆหลายๆท่านแล้ว แต่ผมว่าผมยังไม่ใช่อาการรื้อฟื้นอดีตนะครับ(ก็ผมยังไม่แก่หง่ะ:eek: )

:cool: โกคาร์ทไม่ใช่ของเล่นนะครับ โดยเฉพาะถ้าจะขับให้ทั้งเร็วและเวลาต่อรอบดี และขับจนจบการแข่งขัน อย่างพวกพี่(STUTTGART Team) การแข่งขันแต่ละครั้งต้องมีการเตรียมตัวทั้งทางร่างกายและการฝึกซ้อมและถ้าเป็นรายการที่ต้องใช้รถของตัวเองก็ต้องมีการเตรียมทั้งความพร้อมของรถและเงินตราในกระเป๋าตังค์(สำคัญเป็นอันดับต้นๆ) ขับได้ยังไม่เท่าไหร่ แต่ขับได้และเร็วนี่สิบวกกับขับให้รถไม่เสียหายในระหว่างการแข่งขัน นี่สิ ยากเหลือเกิน(ถามพี่wf_kitti และ keakได้ครับสองคนนี้มือระดับต้นๆยังประสบปัญหาในระหว่างการแข่งขันเลย ปล.สองคนนี้มือดีกว่าบางคนที่ชื่อขึ้นต้นด้วยอักษรY 7 อะไรเนี่ยะแหล่ะ)
    :) อยากได้คำแนะนำดีๆ พี่ว่าเข้าไปที่สนามอย่างเช่น ที่แดนเนรมิตรเก่า หรือ rca หรือ sugar beatได้หมด สามสนามนี้จะมีพี่ๆนิสัยดีๆอีกหลายท่านคอยให้คำแนะนำ(จริงๆแล้วมีอีกหลายสนามนะครับ) ส่วนพี่ได้อำลาวงการไปแล้วเพราะต้องกลับบ้านนอกไปทำกิจการส่วนตัวที่พ่อแม่ทำไว้ให้ เสียดายเหมือนกันที่ไม่ได้ขับจนเป็นแชมป์ประเทศฯ(อะไรก็ม๊ะรู้รรรรร)
    :eek: ส่วนรถ2จังหว่ะพร้อมแข่งมือสองนั้นราคาประมาณแสนกลางๆ แต่ถ้าอยากได้จริงๆลองคุยกับพี่ดูได้ พี่กำลังคิดว่าจะปล่อยรถของพี่ให้กับใครที่สนใจ:p

ปล.ถ้าได้เจอกันเข้ามาทักกันได้นะครับ ถ้าพาเพื่อนสาวๆมาด้วยก็ได้ พี่อยากมีน้องสาวไว้คุยด้วยสักคน:p :p :p

3. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    อ้อ พี่เต้ยขายรถ

4. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    ฮันแน ทีมลอยแพตัวจริงอยู่นี่เอง

5. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    แสดงว่า......ว่าง หรือ เบื่อๆ ร่ายยาวเลยนะครับ.....เต้ย....

ยินดีที่รู้จักครับ ถ้าสะดวกแถวๆ สนาม PTT MOTORSPORTS LAND (แดนเนรมิตรเก่า) ก็เชิญนะครับ......ยินดีต้อนรับครับ

6. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    น้องอายุ 14 อ่านที่พ่อเลี้ยงเต้ยร่ายมาคงเปลี่ยนใจหันไปขับเรือแน่ๆ
    เอาเป็นว่าถ้าเจอพี่ที่ ptt msl หรือ rca เดินเข้ามาตบไหล่ได้เลยนะ
    จะแนะนำอาจานให้

7. GEMu

GEMu New Member Member

72
    0
    0
    ไปสนาม MSL ที่แดนเดรมิตรเก่าเลยครับน้อง !!!
    วัยนี้มันกำลังแรง 55555

8. Bob_powerslide

Bob_powerslide New Member Member

167
    0
    0
    ขอต้อนรับสู่วงกามนะครับน้อง

9. JAZZ ขาวจั้ว

JAZZ ขาวจั้ว New Member Member

79
    1
    0
    ไปสนามแดนเนรมิตเลยครับเช่าขับก้อมันแล้วครับแต่ถ้าเงินๆถึงๆหน่อยก้อซื้อรถขับเองเลยครับได้อารมณ์คนละแบบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้