อยากถามเรื่อง การเดินในเส้นทางนี้ครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย BEER_13, 30 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BEER_13

BEER_13 New Member Member

70
    0
    0
    อยากจะถามว่าถ้าจะเดินในเส้นทางนี้ ทุกสิ่งทุกอย่างคือต้องมีเงินในการลงทุนของตัวเองใช่มั้ยครับ

มันจะมีโอกาศมั้ยครับ ที่จะมีแมวมองมาชวนเข้าทีมแล้วมีสปอนเซอร์สนับสนุนให้ ( ที่ผมคิดไว้เองคือมีโอกาศคงจะ 0.1% ) ผมเพิ่งได้มีโอกาศมาขับ แล้วก็รู้สึกว่ามันใช่แต่ว่าขาดเรื่องทรัพ พอจะมีแนวทางในการแนะนำมั้ยครับในการที่จะหาสปอนเซอร์ หรือว่ามันเป็นไปไม่ได้เลย

รบกวนอีกอย่างคือผมอยากจะขอเวปที่อธิบายเกี่ยวกับพวกเครื่องยนต์ของรถโกคาร์ด ไว้ศึกษาอย่างละเอียดครับ

2. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    ว่ากันตามตรงครับกีฬาทุกอย่างเริ่มต้นนั้นมันก็ต้องมีการลงทุนก่อนอยู่แล้วครับ เพียงแต่จะมากจะน้อยเท่านั้นเอง ส่วนกรจะลงทุนไปกับอะไรก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณเองแล้วครับ บางอย่างที่คิดว่ายังไม่จำเป็นก็อาจจะเก็บไว้เป็นเรื่องรองก็ได้ แต่บางอย่างที่มันจำเป็นก็ควรจะมีไว้แต่ก็ต้องดูด้วยว่าควรจะลงทุนขนาดไหน หรือว่าจะเก็บไว้เป็นค่าฝึกซ้อมถึงจะดี อันนี้ลองคิดดูละกันครับ

เรื่องเว็บเครื่องยนต์นั้นต้องลองถามบรรดาเซียนทั้งหลายครับ แต่เรื่องพวกนี้หาประสบการณ์ได้จากสนามลองไปสนามที่เค้ามีทีมเซอร์วิสคอยดูแล คุณไปบ่อยๆพูดคุยกับเค้า ถามในสิ่งที่อยากรู้ถ้าเป็นเรื่องที่เค้าบอกได้เค้าก็จะบอกครับหรือแลกเปลี่ยนความคิดเห็นต่างๆกับคนที่เคยทำเคยขับหรือมีประสบการณ์ในด้านนนี้ บางสิ่งบางเรื่องก็อาจจะเป็นประโยชน์ในสิ่งที่คุณต้องการก็ได้ครับ

ฝึกฝนศึกษาค้นคว้าพัฒนาตัวเองครับ เป็นสิ่งที่ดี อาจจะส่งผลถึงโอกาศของคุณเองในภายภาคหน้า

3. BEER_13

70
    0
    0
    ขอบคุณคับ ใครมีแนวทางอื่น แนะนำกันได้อีกนะคับ

เป็นไปได้อยากรู้เรื่องหาสปอนเซอร์ครับ

4. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    เรื่องสปอนเซอร์มีคนพูดกันเยอะมากๆ แต่พอเอาเข้าจิงๆ ที่ได้ส่วนใหญ่ก็เพราะ มี connection ที่ดี แต่ต้องเรียกว่าดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกหรือสนิทกันจิงๆถึงจะขอได้

เรื่องทรัพ ถ้าทรัพน้อยแบบผม ถ้าอยากเล่นจิงๆ ก็ต้องพยามยามเก็บเงินหน่อย อย่างผมนี่เลิกเที่ยวกลางคืน เลิกกินเหล้ามาเป็นปีแล้ว ไปกินข้าวกับแฟนให้น้อยลง(จนโดนทิ้ง) อยู่บ้านกินมาม่าทุกวัน เพื่อเวลาไปขับ จะได้มีโซ่ใหม่ สเตอร์ใหม่(เริ่มเว่อไปและ) ถ้าชอบจิงลองพยายามดูครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 สิงหาคม 2007
  5. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    แก็บ ไอที่ไปกินข้าวกะแฟนน้อยลง นี่เมิงมีแฟนกะเค้าด้วยเรอะว่ะ ก้ากๆๆๆๆๆๆๆ

6. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    เปล่าเหน่ง กูแค่ยกตัวอย่างเรื่องเมิง ไม่รู้ว่าเมิงจำผู้ ญ คนนี้ได้รึเปล่า หัวเราะที่หลังดังกว่าเสมอ ก้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ปล ห้าม เอาคืน ผู้หวังดีฝากบอกมา ( กูกลัวเมิงเอาคืนจิงๆนะเนี่ย ร้องไห้แน่ๆ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 สิงหาคม 2007
  7. BEER_13

70
    0
    0
    แล้วทางสปอนเซอร์นี่ มันมีที่ไหนบ้างครับ หมายถึงว่าของค่ายอะไรบ้างเผื่อว่าจะลองเอา จำนวนครั้งที่เล่นกับเวลาไปลองสมัครดูครับ เผื่อฟลุค

ตอนนี้ผมก็หางานทำเพื่อที่จะหาเงินมาขับให้บ่อยที่สุดเหมือนกัน แต่ว่างานมันช่างหายากยิ่งนัก

8. Bitchyyyyy

Bitchyyyyy New Member Lady Member

19
    0
    0
    เหยยย !! .. น้องแก๊ป / น้องเหน่ง จ๋า ... ผู้หญิงคนนี้หน้าเหมือนเพื่อนสนิทเราตอนมัธยมมากกกกกกๆๆ .. อ่า !! เหมือนจนตกใจ (เรียนหอการค้ารึป่าวอ่ะ ? ) ตอบด่วนๆๆๆ

9. AQDONUT

677
    11
    0
    กร๊ากกกกเรื่องยาว แล้ว 5 5 5

10. AQDONUT

677
    11
    0
    ลองเป็นสปอนเซอร์ให้ตัวคุณเองก่อนอย่างที่ ตี๋แก็ปทำสิครับ เริ่มต้นก็คงต้องเป็นอย่างนั้น ส่วนอนาคตมันมีอีกหลายตัวแปรคับในการขอ ลองพยายามครับความมุ่งมันอาจจะทำให้เกิดผลดีครับ หรือรอบรรดาเซียนท่านอื่นมาช่วยไขปริศนาละกันครับ เพราอย่างที่ตี่แก็ปบอกไปนั้นก็ถูกแล้วล่ะครับ แต่ถ้าชอบจริงมันก้ต้องลองก่อนละครับ

11. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    Sponsor? อย่าเพิ่งไปคิดเลยครับ คงต้องลงทุนเองไปก่อน แล้วค่อยๆ พัฒนาฝีมือไปแข่งในรายการใหญ่
    ถ้าเราจบแบบหัวแถวตลอด ก็อาจจะมีคนเชิญไปขับก็ได้ครับ ....... แต่คงเป็นรถคารท์ใหญ่ 2 จังหวะ นะครับ

12. BEER_13

70
    0
    0
    ขอบคุณครับ จริงๆ ที่ผมคิดไว้ก็บอกไปแล้วว่า 0.1% มันเป็นแค่ฝันอ่ะครับ

แต่ว่าทุกคนมาช่วยบอกก็ทำให้ตาสว่างขึ้นครับ ขอบคุณครับ

13. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    จะว่าหาได้ก็ ได้อ่ะครับ แต่คงไม่ใช่ตั้งแต่เริ่ม
    ทุกอย่างมันต้องลงทุน ไม่ว่าจะทำอะไร ธุรกิจ กีฬา ลงทุนหมด
    โดยเฉพาะเรื่องมอเตอร์สปอร์ต ลงทุนเยอะหน่อย

โดยส่วนตัว เคยขอสปอนเซอร์ ซึ่งกว่าจะได้มา แม้เพียงเล็กน้อย
    ผมเองก็ลงทุนเองไปกว่า 4-5 ปี กว่าจะได้หยอดมาหมื่น2หมื่น
    ถึงจะได้น้อย แต่ก็ช่วยเราได้ละครับ

รักจริง ชอบจริง ทรัพย์ไม่น่าใช่ปัญหา เราเล่นแบบพอเพียงครับ
    ไม่ต้องไปหักโหมให้เดือดร้อน เมื่อมีค่อยเล่น แล้วจะสนุกกับมันได้ยาวครับ

14. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    Sponsor

เสี่ยใหญ่ Sponsor มาเองเลยครับ

แนะนำให้คุยกะคนนี้เลยครับ เจ้าของ บ. รองเท้าชื่อดัง

WATANA FOOTWEAR CO.,LTD. (A.A. Group)

Buddy, Buddy-Kid, Bon-Z, Clicks,
    Dortmuend, Dynamic, Stuttgart

ปล.ขอเก็บค่าโฆษนาด้วยนะครับ
    :Dอิอิ:D

15. WF_Kitti

1,695
    3
    38

คุยกะคนนี้ไม่ได้เงิน เพราะรับอาชีพออกหน้าแทนเฉยๆ ไม่ได้ตังค์
    ต้องคุยกับคนออกเงินที่ไม่ยอมออกหน้า ลองไปแถวๆ MSL แล้ว
    ถามหาพี่อุทัย ที่เป็นมือเทสต์รถฮุนไดดู คนนี้นะตัวจริง .....:)

16. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    ตัวจริงๆๆคับ ผมยืนยันอีกคน
    ไปติดต่อกับเมืองนอกตลอดเลยคับ

17. WF_Uthai

WF_Uthai New Member Member

113
    0
    0
    ตัวจริง

คิดไว้แล้วเชียวว่า "พี่อุทัย ช่างอาวุโส" ที่ MSL นี่เอง

:D:D:D:D:D:D

18. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    :D

;) สมกับเป็นเทพอุทัย(ฮุนไดนรกจริงๆครับ) หาทางออกได้ดีจริงๆ 1 ในนักคิดระดับจองหงวน ที่หาตัวจับยาก

19. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เข้าใจผิดแล้วพ่อเลี้ยง นักคงนักคิดระดับจอสองอะดิ จริงๆ มันอยู่เมืองนอกมานานสงสัยจะอ่านภาษาไทยไม่ค่อยออกมากกว่า อุตส่าห์เขียนให้อ่านชัดๆ
    แล้วนะว่าถามหาพี่อุทัย ที่เป็นมือเทสต์รถฮุนได ไม่ใช่พี่อุทัย ช่างอาวุโส

20. WF_Uthai

WF_Uthai New Member Member

113
    0
    0
    ถูกต้องแล้วครับ

พี่อุทัย (ช่างอาวุโส MSL / มือเทสต์รถ) ถูกต้องแล้วครับ

แกเทสต์ทั้งรถ Kart และ รถทุกยี่ห้อ

:D:D:D:D

21. WF_Kitti

1,695
    3
    38

แล้วมันก็ยังไปด้านๆมั่วนิ่มอีกตามเคย กูละเบือ.....:D

22. BEER_13

70
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนครับ แต่ว่าสรุปแล้ว ผมคงหางานพิเศษทำ แล้วก็คงจะต้องฝึกปรือฝีมือก่อน ฝีมือยังไม่ถึงครับ แต่ก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้