ได้รถใหม่แล้วดีใจจัง(เวลาแต่ละอาทิตย์)

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย KEAK 7766, 21 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    ดีใจมากๆจากที่รอมานาน
    ปล เพื่อนๆคนไหนอยากมีรถของตัวเองลองสอบถามได้ที่
    เฮียตี๋คับหรือที่พี่ไก่ก็ได้คับ;) ;) ;) ;)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2007
  2. ya77

ya77 New Member Member

408
    1
    0
  3. kitti-kart

kitti-kart Guest

0
    0
    0
    666666666666 ฝากไว้ก่อน ตอนนี้รถไม่มีเบรด วิ่งได้แค่ 27.79 เท่านั้น สู้ หัวหน้าทีมไม่ได้ 27.10ห่างกันมากเลย ไม่รู้ว่าผมกลับไปก่อน ตอนนี้ทำเวลากันเท่าไรครับ ผมว่าสนุกมากวิ่งกันเหมือนแข่งเลย
    อย่างนี้ต้องลงขัน 1 มื้อกันบ้างแล้วครับ ผมว่าใครไม่มีรถ ก็เอารถที่สนามมาลงแข่งกันได้ ต่อให้ 1 วิท -1 วิทครึ่ง จะได้ไม่เสียเปรียนกัน ศุกร์หน้าเจอกันใหม่
    ใครสนใจ มี รถenergy สภาพ 90% เบรดแบมโบ้ ด้วยครับ นักแข่งไม่เคยลงแข่ง ขับเล่นได้ 2 ครั้งเอง ซื้อไป 135000 บาท ที่ฝากผมขายเพราะไม่มีเวลาขับ ขาย 60000 บาท รีบๆครับ ๆปใส่เครื่อง ฮอนด้า กับ เสี่ย ดำ 21000 บาท มามันสนุกกันได้เลย

4. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    เฮียตี๋แหย่ผมเล่นอีกแล้ว Stuttgart ไม่มีหัวหน้าทีมครับ มีแต่พี่ๆน้องครับ
    รอเฮียตี๋เป็นเสาหลักทีม Tony Kart 4 จังหวะอยู่ครับ

สงสัยเฮียตี๋ต้องเอารถกลับไปให้ลูกน้องทำเบรคแล้วครับ ไหนๆ ก็ต้องเอากลับไป
    จัดการกรองเปลื่อย + ......+...... + ถ่ายน้ำมันเกรดดีๆ รับรองวิ่งกันเป็นรถไฟแน่ๆ ครับ

เก็บได้มาอีก .3 ครับ (26.8) เฮียตี๋ต้องรีบเอารถกลับไปทำแล้วครับ ......

5. KEAK 7766

458
    1
    0
    รถดีๆต้องรีบซื้อนะคับ
    เวลาตอนนี้
    รถ tony kart พี่กิตติวิ่ง 26.8
    รถ tony kart พี่ Ya77วิ่ง 27.0
    รถ tony kart ผม keak วิ่ง 27.3
    รถ energy พี่ toey jps วิ่ง 27.7
    รถ tony kart เฮียตี๋ วิ่ง 27.7
    ใครสนใจรถโกคาร์ตอนนี้เหลือ energy kart อีก1คัน
    รีบๆหน่อยนะคับ

6. kittikart

kittikart Guest

0
    0
    0
    ศุกร์หน้า จะวิ่ง 26.7 ให้ดู 7777777 ลัดสนามไงครับ
    เดี๋ยวไปเอารถกลับมาเปลียนรถโทนี่ใหม่ไปลงทำเวลาใหม่ เลย

7. ya77

408
    1
    0
    ที่วิ่ง27.0 ผมขับ 20% ถ้า 50% นะ 25.5ไปนานแล้ว:D

8. KEAK 7766

458
    1
    0
    เวลาวันนี้ดีมากคับ
    พี่กิตติ วิ่ง 27.0 คับ(ทำเยอะไปหน่อยเวลาเลยตก เดิม26.8)
    พี่ยะวิ่ง 26.963 คับ (ขับได้เท่านี้เองเหรอ)
    ผม เกี๊ยก วิ่ง 26.922 คับ (รถผมแรงปลายมาก ขี้โกงคนอื่นเขา)
    พี่เต้ยใหญ่ วิ่ง 27.4 คับ (ไล่เข้ามาทุกอาทิตย์ อาทิตย์หน้าเอาเวลาลงอีกนะคับ)
    ปล วันนี้เฮียตี๋ไม่มาคับเลยไม่มีใครได้ลองรถเฮียตี๋
    ไว้เอาเวลามาลงให้ใหม่นะคับ
    ใคนสนใจรถติดต่อเฮียตี๋หรือเฮียกิตติได้เลยคับ

9. ya77

408
    1
    0
    ดูมันโชว์

10. kittikart

0
    0
    0
    ปล มีงานด่วนเข้ามาเลยอดเลย เสาร์/อาทิตย์ หน้าใครว่าจะไปดูการแข่งขัน ซุปเปอร์คาร์ท ไทยแลนด์ ที่ผมจัดก็เชิญ ทุกคนครับ ถ้าจะลงแข่งขัน บอกมาเลย ติดขัดอะไร จะแก้ไขให้ ยกเว้น เรื่องตัง เป็นเรื่องใหญ่

เงินทองของนอกกาย ไม่ตายหายากหน่อย

11. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เฮียตี๋เบี้ยวเลยไม่มีคนพาไปนวดเลย ฮือๆๆๆๆ

ป.ล. ปรุงแต่งมากไปนิด รถเลยวิ่งไม่ออก

12. kittikart

0
    0
    0
    ก็วิ่งดีอยู่แล้ว ทำไปทำมา เงินก็เสีย แรงก้เสียไปด้วย
    ซื้อคาบิว ร่น 390 ราคา 1600 บาทมาใส่เลย ภายนอกเหมือนกันหมด รูใหญ่กว่า เปลียนแคมชากป อีก พันกว่าบาท แรงแน่ๆ
    วันนี้ไปวิ่ง เครื่องซุปเปอร์rok ที่สนามพีระคาร์ท มันมาก วิ่งไล่กัน ทั้งหมด 12 คัน รถแรงๆทั้งนั้น
    kf 2 ของ iame 2 คัน x30 1 คัน โรแทดแม็กแต่งจาก อเมริกา แบบสุดๆ 1 คัน
    วิ่งมันมากเหมือนแข่งเลย เสียดาย ไม่ได้ไปกัน

13. kittikart

0
    0
    0
    เมื่อไร พา ลุกชาย 2 คนมาสนามเสียที จะได้เอารถเด็กเครื่อง comer 60cc มาให้วิ่งเล่น
    ท่าทางจะเอาเรื่อง สงสัยอยุ่บ้านซนกว่าพ่อ?

14. kittikart

0
    0
    0
    เมื่อไร พา ลุกชาย 2 คนมาสนามเสียที จะได้เอารถเด็กเครื่อง comer 60cc มาให้วิ่งเล่น
    ท่าทางจะเอาเรื่อง สงสัยอยุ่บ้านซนกว่าพ่อ?

15. KEAK 7766

458
    1
    0
    วันนี้ไปวิ่งมาสนุกดีคับ
    แต่น่าเสียดายท่อขาดก่อน(รอบ2แล้วนะ)
    เลยยืมท่อพี่ยะมาใส่ก่อนก็วิ่งดีเหมือนกันคับ
    ปล วันพรุ่งนี้ผมไปกระบี่แล้ววันศุกร์นี้ก็ไม่อยู่ใครสนใจไปขับโกคาร์วันศุกร์ใช้รถผมได้นะคับ

16. kittikart

0
    0
    0
    ไปกระบี่ อย่าลืม เอากระบี่ ตัวเองไปด้วยนะครับ เพราะยืมที่นั่นไม่ดีแน่

17. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ลุงตี๋ ใจดีจะยกรถเด็กมาให้เจ้าตัวแสบของผมหัดซะแล้ว ผมกลัว
    เครื่อง comer 60cc มันจะแรงไปสำหรับการหัดขับหรือเปล่าครับ
    เดี๋ยวจะไปหาซื้อหมวกกันน๊อค, ถุงมือ, Rip protector, หมอนรองคอ
    สำหรับเด็กก่อนนะครับ (ของเด็กๆซื้อที่ไหนครับเฮียตี๋?) เมื่อได้อุปกรณ์
    ป้องกันแล้วผมจะพาไปลองเปิดซิงเครื่อง 4 จังหวะ 100cc ที่ RCA
    ดูก่อนครับ เห็นรถที่นั่นมี safety belt ถ้าเจ้าตัวแสบพอจะขับไหวถึงตอนนั้น
    ค่อยรบกวนลุงตี๋ยก comer มาให้แกลองก็แล้วกันนะครับ

เมื่อวานบ่ายๆ ผมกับเกี๊ยกกับเต้ยใหญ่ ไปขับกันมาอีกครับ หมดแรงครับ
    รถเกี๊ยกปลายมันไหลมากๆ ครับ

18. kittikart

0
    0
    0
    หมวกกันน๊อต อินเดก
    ถุงมือ omp ที่ร้านมีครับ
    กันกระแทดเด็ก omp ที่ร้านมี
    หมอนรองคอยังไม่ต้องก้ได้ คงไม่มีใครมาชนหลัง มันแพง 2500 บาท แต่ถ้าเอาแบบปรอดภัย ก้ใส่ได้ยิ่งดี หลังวันที่ 6 สิงหา ค่อยเอามาให้ครับ มันอยู่ที่สนาม เค อาร์ ครับ

19. tonkla001

tonkla001 New Member Member

3
    0
    0
    ที่ว่าเหลือ energy kart อีก 1 คันนี่ขายหรือครับ ขายเท่าไรครับ ติดต่อที่ใคร วิ่งได้เลยป่ะ ช่วยตอบหน่อยนะครับ

20. kittikart

0
    0
    0
    เป็นรถสภาพ 90% ระบบเบรอ พิเศษ แบมโบ้ รถ อิตาลี
    แต่ไม่ได้ลงเครื่อง 4 จังหวะ สามารถให้ช่างดำทำได้ 2 วัน วงเงิน 21000 บาท
    ถ้าเอาไปใส่รถ 2 จังหวะ สามารถลงแข่งได้เลย

ตัวรถ ราคา 55000 บาท ไม่ลดครับ
    สนใจ นัดกันดูรถได้ครับ

หรือถ้าจะเอาแบบขับได้เลย ก็มีรถโทนี่คาร์ท ใส่เครื่อง 4 จังหวะแล้ว
    ขายทั้งคัน 60000 บาท สภาพ 80%

21. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    หรือจะเอาของผมสภาพพร้อมขับ แถมวิ่งดีอีกต่างหาก
    แต่ขาย 70000 นะ

22. KEAK 7766

458
    1
    0
    วันนี้ไปวิ่งมากันทุกคนเวลาก็โอเคมากแต่มีคนนึงวิ่งเร็วกว่าเพื่อน ไม่ใช่ใครที่ไหน
    พี่ ยะ ของเรานี่เอง วิ่งไม่เกรงใจเพื่อนๆเลย
    พี่ เต้ยใหญ่ก็มีเซอร์ไพรเหมือนกัน ก็เกิดจู่ๆก็ขายรถenergy ซะงั้น งงกันหมดเลย
    เวลาที่วิ่งวันนี้ก็
    รถ พี่กิตติ tony วิ่ง 35.7 พี่ยะวิ่งรถพี่กิตติวิ่ง 35.6
    รถผม(เกี๊ยก) tony วิ่ง 35.7 พี่ยะวิ่งรถผมวิ่ง 35.4
    รถ พี่ยะ tony วิ่ง 35.1 ไม่น่าเชื่อจริงๆ
    รถ เฮียตี๋ tony วิ่ง 35.8 พี่ยะวิ่งรถเฮียตี๋วิ่ง35.5
    รถ พี่เต้ย energy วิ่ง36 กว่าๆๆ แต่วันนี้ขายไปแล้วคับ
    ปล ขอให้พี่เต้ยได้รถใหม่เร็วๆนะคับ

23. kittikart

0
    0
    0
    เสียดาย รถผมไม่อยู่แล้ว โดนหิ้วไปแล้ว สงสัยต้องรีบหามาลงแข่งวันที่ 18 นี้ให้ได้
    กำลังมันอยู่เลย สนุกมาก ลายนี้ เอาเรื่องเหมือนกัน แต่ประหัดกว่ามากเลย
    คงต้องหารถเก่ามาให้ชาว 4 จังหวะมากกว่านี้แล้ว ให้มันเกิดเลย ชักเบื่อ 2 จังหวะ
    การเมืองเยอะ เดี๋ยววันนี้จะไปวิ่งให้ลง 35.3 ให้ได้

24. ya77

408
    1
    0
    77

งงตัวเองเหมือนกันฮิฮิฮิ.......ถ้าถ่วงน้ำหนักเท่ากันคงมันแน่
    ปล อยากได้ตะกั่วมาถ่วงรถหาที่ไหนครับ

25. kittikart

0
    0
    0
    มีครับ เดี๋ยวจัดให้เอากี่โลดี ใส่ซัก 10 กิโล แล้วลองดูว่าจะไปเร็วไหม?

26. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    รถเฮียตี๋ เสร็จพ่อเลี้ยงเต้ยเป็นที่เรียบร้อย แรงมากครับขอบอก
    เฮียตี๋ขับบี้ติดตูดตลอดทั้งทางตรงและโค้ง หนีเท่าไหร่ก็หนีไม่ออก
    สงสัยต้องติด Turbo จิ๋ว.....

คิดว่าศุกร์หน้าคงได้เห็น engergy คันใหม่ของเฮียตี๋นะครับ

ป.ล. ผมยังไม่เบื่อ 2 จังหวะนะครับ แต่เงินน้อยอะครับ เฮียตี๋หาสปอนเซอร์ให้หน่อยซิครับ
    ผมจะได้ออกเครื่อง KF2 มาใช้บ้าง

27. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    เหอะๆ....ยะครับ...ที่สนามมีตะกัวถ่วงครับเดี๋ยวจัดให้ครับ...ว่าแต่ คนที่วิ่ง 36 วิกว่าๆ.(ENERGY-เต้ย) ...โดนหยิบสดๆ..ไปแล้ว...ยังไงเนี่ย..!!!!! (ขอให้หารถตัวใหม่ทันแข่งนะครับ..คุณเต้ย)
    ส่วนวิ่ง 35 ต้นๆ....ไม่ทิ้งราคาใว้เหรอครับ...เผื่มมีคนมาหยิบสดไปบ้าง......!!!!

เมื่อวาน เจ้าของคนใหม่( Toey_PRC) เข้ามา หลังจาก เจ้าของคนเก่า(เฮียตี๋) มาอำลา TONY คันแรง ไปเพียงไม่กี่นาที...:D
    เฮียตี๋บอกว่ากำลังเข้ามือกับไลน์นี้เลย เวลากำลังลง 35 ต้นๆ......เจ้าของใหม่รีบมาซ้อมก่อนกลับ..เหนือนะครับ.......:D

28. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ช่วงนี้สถาพเฟรมกิ๊กๆ ไม่ดัดไม่คดไม่เชื่อมหายากมากๆ ครับ
    แต่ถ้าใครอยากได้แบบ 75,000 ก็ขายครับ 55555555555+

29. KEAK 7766

458
    1
    0
    ของผม tony kart สถาพใหม่รถปี 2006
    วิ่งดีกว่าพี่กิตติอีก ยิ่งปลายๆดึงเข้าเห็นๆ
    ขอขาย 80000บาทคับ

30. kittikart

0
    0
    0
    666666666 วันอังคาร์จะเอารถ energy ตัวใหม่วางเครื่องที่ ช่างดำ สเตอร์หน้า 11 ฟัน หลัง 38 ฟัน เท่าบกับ 13 ฟัน หลัง 45 ฟัน คงใกล้เคียงกันครับ

ส่วนผมว่าจะเอารถ energy ใหม่เบรดแบมโบ้ ราคา 120000 บาท แถมใส่เคี่อง 290ซีซี ให้ฟรียังไม่พอให้ยางบริดสโตร ygk ฟรีอีก 1 ชุด รวมของแถม เกือบ30000 บาท ให้มีรถเยอะๆมาลงแข่งขันกัน

คันเก่ายังเสียดายเลย ขนาดยางหน้าหมดถึงผ้าใบ ยังเลี้ยวเข้าเลย ไม่เป็นไรครับให้น้องๆไม่เสียดาย จะได้มีเพื่อนๆมาขับเล่นกัน อีกหน่อย ทุกวันศุกร์เก็บเงินเข้ากองกลาง หลังจากซ้อมเสร็จ ไปทานคุยกันต่อดีไหม?ครับ ไม่ต้องไปไกล ร้านอาหารหน้าสนามเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้