☻☻ผู้หญิง เพศผู้ให้กำเหนิด ☻☻

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย Greatz_RaCe, 11 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    วันแม่แห่งชาติช่วยๆกันทำให้ผู้หญิงที่รักคุณด้วยทุกๆอย่าง ไม่ว่าจะเลวร้ายแค่ไหน ท่านก้อไม่เคยรักเราน้อยลงเลย และยังคอยห่วงใยเราเสมอ ไม่ว่าตัวท่านนั้นจะแสนเจ็บปวด และทรมานแค่ไหน จึงมาช่วยกันทำดีให้กับแม่ของเรากันเถอะ

อุ่นใดๆ โลกนี้มิมีเทียบเทียม
    อุ่นอกอ้อมแขนอ้อมกอดแม่ตระกอง
    รักเจ้าจึงปลูก รักลูกแม่ย่อมห่วงใย
    ไม่อยากจากไปไกล แม้เพียงครึ่งวัน
    ให้กายเราใกล้กัน ให้ดวงตาใกล้ตา
    ให้ดวงใจเราสองเชื่อมโยงผูกพัน

อิ่มใดๆ โลกนี้มิมีเทียบเทียม
    อิ่มอกอิ่มใจ อิ่มรักลูกหลับนอน
    น้ำนมจากอก อาหารของความอาทร
    แม่พร่ำเตือนพร่ำสอน สอนสั่ง
    ให้เจ้าเป็นเด็กดี ให้เจ้ามีพลัง
    ให้เจ้าเป็นความหวังของแม่ต่อไป

ใช่เพียงอิ่มท้อง
    ที่ลูกร่ำร้องเพราะต้องการไออุ่น
    อุ่นไอรัก อุ่นละมุน
    ขอน้ำนมอุ่นจากอกให้ลูกดื่มกิน

2. Tom EG

Tom EG New Member Member

1,000
    3
    0
    รักแม่ทุกๆวัน

3. natt_civic4d

natt_civic4d New Member Member

245
    0
    0
    วันนี้โคตรรักแม่เลยแหละ

4. PANG..zZ

PANG..zZ New Member Lady Member

170
    5
    0
    ชอบมากเลยค่ะ ร้องเพลงนี้ตั้งแต่ต้นจนจบเลย

รักแม่นะคะ ขอให้แม่อยู่กับแป้งไปนานๆนะคะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้