สอบถามเรื่องเครื่อง3sgte

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย jukkung, 29 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jukkung

jukkung New Member Member

12
    0
    0
    มาแว้วเจ้าเก่า 3S-GTE กับ 3S-GE อันไหนแรงกว่า และอันไหนประหยัดน้ำมันมากกว่า
    ส่วน NON AIR FWLOR อารายเนี่ยแหละ มันคืออะไรครับ ข้องจัยมาก
    แล้วอินเตอร์ของ3S-GTE ที่มันติดตรงสคูป นั้นเปลี่ยนมาไว้ด้านหน้าได้ใช้ไหมครับ
    เปงอินเตอร์อากาศ ใกล้ได้เวลา CELICA กุจะบิน อิอิ

2. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    3S-GTE ใน Celica มี 2 ตัวครับ
    3S-GTE AirFlow 245 ม้า
    3S-GTE Non Airflow 255 ม้า

ส่วน 3S GE ใน Celica ก็มี 2 ตัวเหมือนกัน
    3SGE ไอดีกลม มี 180 ม้า
    3SGE Beams มี 200 ม้า

Inter เปลี่ยนเป็น Inter อากาศ ได้ครับ
    :)

3. jukkung

12
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

3S-GE มันไม่มีโบไช่ไหมครับ แล้สเครื่องบีม vvti มันมีโบไหมคุณอั้ม
    ส่วน พวกสเกิร์ตที่ คุณอั้มใส่อยู่นั้น เปงของยี่ห้องอะไรหรอครับ
    ส่วนเรื่องแปลงหน้าเป็น GT-4 ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ
    เว็ปคุณอั้ม ผมสมัครสมาชิกเวบคุณอั้ม แต่ไม่มีเมล์ตอบกลับมาเลย
    เลยทำให้เข้าไม่ได้ ยังไงช่วยดูให้นิดนะครับ

4. Armytk

Armytk New Member Member

87
    1
    0
    Wellcome to Celica-Thailand ครับ

5. AMPM

252
    1
    0
    3S-GE ไม่มี Bo ครับ
    3S Beams ชื่อจิงๆของมันก็คือ 3S-GE VVti ซึ่งเป็นเครื่อง NA เหมือนกัน ไม่มี Bo ครับ

Skirt ที่ผมใส่ ทำเอาเองครับ ออกแบบเองมีอันเดียวในโลก ! อิอิๆๆ:D

แปลงหน้าเป็น GT4 ถ้าเบิกใหม่เอาครบๆ ใช้งบเฉียดแสน
    ถ้ามือ2 น่าจะซัก 3หมื่น Up อ่ะครับ

เรื่อง Web ลองโทรไปคุยกับรุ่นน้องผมนะครับ เค้าดูและเรื่องระบบอยู่ครับ:)
    086-8895556 ครับ ชื่อ EX :)

6. jukkung

12
    0
    0
    โหซะงั้นนะ คุณอั้ม สเกิร์ตพี่สั่งทำที่ไหนอ่า เด๋วผมจะไปออกแบบและสั่งมั้ง เด๋วยังไงวันเสาร์นี้ ผมจะลองไปงานมิตติ้งดูแล้วถ้ามีร้านดีๆ ยังไงก็แนะกันบ้าง
    นะครับ

7. XXX183

XXX183 Guest

0
    0
    0
    ช่ายๆ

ผมก็หาที่ตี skirt อยู่เหมือนกันครับ
    เฉพาะลิ้นหน้าของตัว Pop-up หาที่ทำยากมากส์ครับ
    ขอความกรุณาประธานอั้ม ชี้แนะด้วยครับ
    Don Juan

8. AMPM

252
    1
    0
    เรื่องงาน หล่อชิ้นงานลิ้นหน้า Fiber ลองโทรไปปรึกษาสองร้านนี้ดูนะครับ ดี เนียน แต่ค่อนข้างนานหน่อนนะครับ
    :)
    YATT 02-4355508
    Karn Fiber 081-3102020

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้