ช่วยดูSpecของเครื่องเสียงชุดนี้ให้ผมหน่อยครับท่าน

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย fatdiary, 20 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fatdiary

fatdiary Member Member

54
    0
    6
    คือตอนนี้ผมเล็งๆAudison SRX5อยู่อ่ะค๊าบท่าน
    กำลังขับอยู่ที่
    แต่กำลังคิดอยู่สองชุดค๊าบท่านว่าเอาแบบหนายถึงจาสมบูรณืกว่ากันระหว่าง
    ชุดที่1
    Hertz HSK165 1 คู่
    Hertz HCK165 1 คู่
    ซับ RockFord P1 150 Watts RMS 300 Watts Max

ชุดที่สอง
    BostonS60 2คู่
    RMS Power Handling
    55w

Peak Power Handling
    150w

Frequency Response (±3dB)
    58Hz-20kHz

Impedance
    4ohm

Sensitivity (1 watt (2.83v) at 1m)
    92dB

Mounting Depth
    2-1/2"

ซับ RockFord P1 150 Watts RMS 300 Watts Max

ไม่ทราบว่าชุดHertzกับชุดBostonS60นี้ชุดใหนเหมาะกับเพลงJazz hiphopและเพลงฟังสะบายๆมากกว่ากันหลอครับท่าน

2. pumpum

pumpum New Member Member

45
    1
    0
    SRX5 เสียงแห้งครับ เล่นเป็น LRX4 ดีกว่า(คู่หลังขับด้วยไฮเพาเวอร์) ลองหา LRX4.300 นะครับ LRX4รุ่นใหม่เสียงบางมากรุ่นเก่า LRX4.300 เสียงดีกว่ามีเนื้อกว่า
    ถ้ามีตังค์เล่น LRX5 เลยจบ

HSK ปลายแหลม(ปลายๆ)ห้วนครับ เพราะงั้นอย่าเล่นคู่หลังเป็น HCK ครับ ครอสมันเป็น C ตัวเดียวต่อตรงทวีตเตอร์ไว้ ให้เล่นเป็น ESK แทน แหลมของ ESK สามารถช่วย HSK ได้ ถ้าเป็นไปได้ ทำแผงหลังดีๆ แดมป์ด้วย แจ่มมาก แล้วก็อย่าลืมแดมป์ ฝากระโปรงหลัง ตังค์เหลือแดมป์ประตูสี่บานที่เหลือ

ซับมองเป็น ImageDynamic ID10 นะครับไม่ไหว งั้นก็เอา ES250 ของHertz ก็ได้ เล่นวอยซ์เดี่ยว ถ้าจะเล่นวอยซ์คู่ ให้ดูวอยซ์ละสองโอห์มครับ จะได้อนุกรมกันเป็นสี่โอห์ม ถ้าเอาวอยซ์ละสี่มาขนานเหลือสองโอห์ม แอมป์ขับไม่ไหวครับ

สองชุดข้างบนนี่ร้านจัดให้เหรอครับ RockFord มันเล่นhiphop ดี แต่พวกเพลง easylistening นี่บอกไม่ถูกแฮะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 สิงหาคม 2007
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้