เติมน้ำมันเครื่อง

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย tinsmithman, 23 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tinsmithman

tinsmithman New Member Member

34
    0
    0
    ยางที่ก้านวัดนำ้มันเครื่องมันขาดครับ เลยอยากสอบถามว่าเวลาถ่ายน้ำมันเครื่องแล้วเติมน้ำมันเครื่องไปใหม่นี่ปกติเติมกันประมาณเท่าไหร่ครับ สำหรับเครื่อง CA18 และก้านวัดนี่ไปบอกที่ร้านว่ารุ่นบลูเบิร์ดเลยหรือเปล่า หรือมีรุ่นอื่นที่แทนได้ครับ ถ้ามีราคาบอกด้วยก็ดีนะครับ ขอบคุณ

2. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    เติมประมาณ 3.8 ลิตร ครับก้านวันก็ไปหาที่ น.เจริญกลการ ที่วรจักรได้ครับ

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D อิอิ
    Spec โรงงาน เครื่อง CA18 เติมน้ำมันเครื่อง = 3.5 ลิตรครับ....

ถ้าจะซื้อก้านวัดใหม่ ต้องบอกเค้าว่า........
    ซื้อก้านวัดน้ำมันเครื่องของ Nissan Bluebird ของเครื่อง CA18 ครับ...

รุ่นที่ทดแทนได้เหรอ..... ไม่แนะนำข้อนี้ครับ..... ใช้ให้ตรงรุ่น ตรงเครื่องดีกว่า
    ไม่งั้นอาจจะทำให้เกิดผลเสียหายได้ครับ......... :D

4. JOEU11

JOEU11 New Member Member

37
    0
    0
    แล้ว ถ้า ขาด เงิน ในกระเป๋า หละ ครับ ทำไง ไปร้านไหน ได้ บ่าง ครับ 5555555

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ลุงโจ้ เนี่ย....... ไม่ Update เลย.......
    อย่างผมเนี่ย มี Bank ชาติ ส่วนตัวเลยครับ........
    แต่เบิกไม่ได้ ถอนไม่ได้ นะครับ........

ฮา............... :D

6. tinsmithman

tinsmithman New Member Member

34
    0
    0
    ขอบคุณมาก ครับ

7. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อิอิ.....

8. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ขอบคุณมากครับ........ :D

9. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อิอิ...,

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้