dennon vs audison ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อย

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย dennon vs audiso, 18 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dennon vs audiso

dennon vs audiso Guest

0
    0
    0
    ถามความคิดเห็นเพื่อนๆหน่อยครับ แอมป์ dennon 4ch ขับกลางแหลม ตัวนี้หิ้วมาจาก japan แท้ๆเลยครับ กับ แอมป์ audison millennuem หรือ ตระกูล audison อื่นๆ ที่เห็นขายในเรา ที่เห็นขายอยู่หมื่นกว่าๆ แต่ไม่รู้ผลิตมาจาก italy แท้ๆเลยรึเปล่า เลยมีข้อสงสัย ขอความรู้ หรือ ความคิดเห็นเพื่อนๆหน่อยว่าตัวไหน เสียงดีใส กว่ากัน ชื่อชั้นอันไหนดีกว่ากัน ช่วยกันโหวตให้ความคิดเห็นหน่อยนะครับ

2. noappear

noappear New Member Member

63
    0
    0
    denon รุ่นไหนละครับ

3. mustang007

mustang007 New Member Member

4
    0
    0
  4. mustang007

mustang007 New Member Member

4
    0
    0
    แอม นอก ราคา ไม่ แรง ตัวไหน น่าเล่น บ้าง คับ เอา เมกา กะ

5. pumpum

pumpum New Member Member

45
    1
    0
    audison นี่ อิตาลีแท้ครับ แต่ soundstreem นี่เกาหลี อิอิ

millennuem เก่าไปครับ เสียงธรรมดา ใครบอกมีของใหม่แต่เก่าเก็บ หรือค้างสต็อค พึงระวังแอมป์บิวด์จากเมืองนอกนะครับ

denon ไม่รู้รุ่น ไม่ขอวิจารณ์

audison หมื่นกว่ามันมีหลายรุ่นนะ srx3 srx5 lrx4.300
    ถ้าเล่น audison อยากให้เล่น lrx ขึ้นไป srx เสียงออกแห้ง แข็ง และถ้าเล่น lrx ก็ควรเล่นรุ่นที่แล้ว คือ lrx4.300ถูกกว่าและ เสียงจะดีกว่ารุ่นใหม่ อย่าง lrx4.5 หรือ 4.9 รุ่นใหม่เสียงออกบางมากๆ แต่สวย แพงดี
    ถ้าคุณไปอ่านเจอที่ไหนบอกว่า lrx รุ่นใหม่เสียงดีกว่ารุ่นเก่า ก็รู้ไว้เลย อ่านวิจารณ์กันมา แล้วก็ก็อบปี้กันต่อๆมาทั้งนั้น เคยฟังเองหรือเปล่าก็ไม่รู้ ไม่มีนักวิจารณ์(เมืองไทย)คนไหนมันกล้าบอกหรอกว่าของใหม่ เสียงสู้ของเก่าไม่ได้ ไม่งั้นรุ่นใหม่จะขายออกได้ยังไง

อยากรู้ต้องไปลองฟังเอง

ปล. ความคิดเห็นข้างต้น เป็นความคิดเห็นส่วนบุคลของผมแต่เพียงผุ้เดียว โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

6. pumpum

pumpum New Member Member

45
    1
    0
    เมกา แนะนำ Arc audio ครับ รุ่น cxl ตกรุ่นไปแล้ว เก่าหน่อย เสียงดี แรงดี น่าเล่นมาก เมื่อก่อนเหยีบสอง-สามหมื่น แต่ตอนนี้ไม่ถึงหมื่นแล้วครับ :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้