ขอความคิดเห็นหน่อยครับเกี่ยวกับวางเครื่องใหม่กับติดแก๊ส

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย ay_7838, 28 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ay_7838

ay_7838 New Member Member

18
    0
    0
    ตอนนี้เครื่องเดิมวิงมา250000โลแล้วครับ ก็จะถามว่า เปลี่ยนเครื่องแล้วค่อยติดแก๊สหรือ ติดแก๊สแล้วค่อยเปลียนเครื่องจะดีกว่าครับ หรือ โมเครื่องเดิมดีกว่าครับ เพราะรถผมเองเดิมสนิทครับ อยากแรงแบบประหยัดครับ

2. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    ติดกับเครื่องเดิมเถอะครับ พอพังแล้วค่อยวางใหม่ ถ้าวางแล้วมาติดเสียดายเครื่องอะ

3. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    เอาเครื่องเดิมติดแก็สก่อนดีกว่าครับ ถ้ายกออกตอนนี้ก็เสียดายของ อย่าลืมติดแก็สแล้วรอบไม่ตัด วิ่งกะจาย555

4. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เครื่องเดิมหรือเครื่องที่วางแล้ว จิงจิงก็ติดได้หมดแหละครับ แล้วแต่การใช้งานของเราด้วยว่า แบบไหน
    แต่ร้านติดเลือกใกล้บ้านหน่อยละกานครับ และมีใบรับรองให้เราได้ครับ

5. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    คนนี้รู้จิง :D :D

6. ay_7838

ay_7838 New Member Member

18
    0
    0
    คือผมเห็นว่าหม้อต้มแกสที่ใช้น่ะครับ ระบุแรงม้าด้วยกลัวว่าถ้าสมมุตว่าเราติดที่ 100 ม้า แล้วไปว่าเครื่อง150ม้า อาจจะต้องเปลี่ยนหม้อต้มด้วยหรือเป่าครับผมไม่ทราบจิงๆครับ

7. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เรื่องหม้อต้ม ถ้าเครื่องเทอร์โบเค้าจามีสำหรับเครื่องเทอร์โบโดยเฉพาะเลยครับ

ส่วน na ที่แรงม้าเยอะเยอะ ไม่รู้ว่าทางร้านจาจัดแบบไหนให้อะ

8. feiae_111

feiae_111 New Member VIP

54
    1
    0
    ตามมาดู เผื่อไว้เป็นแนวทาง....อิอิ

9. tonyyama

tonyyama New Member Member

3
    0
    0
    เรื่องติดแก๊ส เครื่องเดิมก็ได้ครับ แล้วตังวางเครื่องจะมาเอง (ประหยัดตังค่าน้ำมันได้เกิน2เท่าเลยนะ)
    อีกอย่างพยามยามหาข้อมูลก่อนติดเยอะๆ เพราะแก๊สมีหลายระบบ ร้านที่รับติดก็เยอะมากๆ

ส่วนหม้อต้ม พยามยามใช้ให้เพมาะสม ใหญ่ไป จูนไม่ค่อยลง เล็กไปก็จ่ายไม่พอ

10. nui212

nui212 New Member Member

4
    0
    0

^
    ^
    แล้วติดมาระบบไหน ราคา? มีปัญหา? แนะเป็นแนวทางหน่อย
    บางร้านบอก ติด lamda บางร้านบอกไม่ต้อง
    5A-FE เหมือนกัน

11. zero111

zero111 New Member Member

7
    0
    0
    "เอาเครื่องเดิมติดแก็สก่อนดีกว่าครับ ถ้ายกออกตอนนี้ก็เสียดายของ อย่าลืมติดแก็สแล้วรอบไม่ตัด วิ่งกะจาย555"
    ของผมติดแล้วรอบมันตัดเหมือนเดิมครับไม่รู้ทำไงดี (auto+4afe) มีวิธีทำให้ไม่ตัดหรือเปล่าครับขอความรู้หน่อยครับ

12. zeanmon

zeanmon New Member Member

11
    0
    0
    ผมว่าเอาเครื่องเดิมติดแก๊สน่าจะดีกว่าน่ะ....เพราะจะได้ว่าข้อดีข้อเสียของการติดแก๊สด้วย คือถ้าเข้าใจระบบแก๊สแล้วจะวางเครื่องใหม่ก็จะเลือกระบบแก๊สที่เหมาะสมได้....ดีน่ะครับ....
    http://www.gasthai.com/

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้