งบ 180000 ใน cv 96

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย ศักดา เตียววิไล, 18 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ok ไหม

1. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    อยู่ที่ความพอใจครับ ในงบขนาดนี้เล่นระบบใหญ่ๆได้สบายเลย

2. SysOP

SysOP New Member Member

187
    2
    0
    สวยครับ :) :) :) อย่างว่าละครับของแบบนี้ถ้าชอบเท่าไหร่ก็คุ้ม

แต่ถ้า 180,000 ได้แค่ในรูป ก็ซี๊ดดดดด............

3. luckymanth

luckymanth New Member Member

22
    3
    0
    อยู่ที่ไหนครับอยากเห็นรูปอีกจัง

4. yo Pramote car audio

yo Pramote car audio New Member Member

14
    0
    0
    ผมว่าแพงไปน่ะ

5. ^_^PreluDe_H22A^_^

^_^PreluDe_H22A^_^ New Member Member

27
    0
    0
    ข้อมูลน้อยไปที่จะบอกว่าราคาสมเหตุสมผลหรือไม่ครับ

น่าจะมีดีเทลที่มากกว่านี้ เช่น

ฟร้อนท์ แอมป์ ลำโพง ยี่ห้ออะไร??

สายต่างๆขนาดไหน ยี่ห้อ รุ่น เดินแบบไหน ความยาวเท่าไหร่???

ระบบไฟในรถมีทำเพิ่มไม๊?? แบตกี่ลูก ยี่ห้อ???

ฯลฯ

แต่ดูงานซาวคอนเซปผมว่าสวยดีครับ

ส่วนคอมเม้นท์เรื่องราคา ผมพอมีข้อมูลบ้าง แต่ตอนนี้ไม่สามารถให้ความเห็นได้ครับ

6. LOON

LOON New Member Member

65
    0
    0
    ผมว่ามันเกินราคาไปอะ

ส่วนตัวจริงๆผมว่าราคามันหนักไปกับของยี่ทั้วไปเป็นผมถ้าทำไม่เกิน หลักแสน ได้ชุดมหึมา ได้ตู้อย่างดีเลยไม้หนา มาเรซิ้น โอ้ยเหลือบานตัง

7. Meatasit

Meatasit Guest

0
    0
    0
    ดูจาก แอมป์ และ ลำโพง แล้ว

ถ้าFront ไม่ไช่ ALPINE F1หรือ Pioneer P90 ที่ค่าตัว Front ปาไปเหยียบแสนแล้วล่ะก็

แพงมากๆ ครับ

ชุดในภาพ ไม่เกินแสนครับ ถ้าใช้Front ไม่เกิน 20000 และ สายเกรดB+

แอมป์ ใน ภาพ ไม่เกินตัวละ 20k(ให้ราคาแบบโดนฟันหัวแบะ แล้วนะ) 2 ตัว 40 K

ซับในตู้ ไม่เกินคู่ละ 10k ซับข้างนอกอีก ไม่เกิน 7k

คาปา ไม่เกิน5k

ตู้ +งานซาวน์ ท้าย 20 k(

ทั้งหมด ราคา 82k ให้ค่าสายอีก8k เป็น 90k

ทั้งหมดเป็นราคาแบบ โดนฟันหัวแบะเลือดสาดแล้ว

ก็เหลือแต่ชุดข้างหน้าที่ไม่รู้ว่าเป็นอะไรเท่านั้น

แต่คิดแบบ โหดๆเลยนะครับ

ลำโพง ชุด หน้า Hi end แล้ว 25k (เช่น Dynaudio , Focal K2P)
    Front 2 Din สัมผัส หรูๆ 50K

ยังเหลือตังเลยครับ

180000 ได้แบบในรูป 2 ชุดครับอิอิ

8. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    งาน ซาวด์ สวย มากๆ เลย คับ

แต่เรื่อง ราคา โน คอมเมนท์

9. pumpum

pumpum New Member Member

45
    1
    0
    เห็นแต่คาปาของ formulaX กับซับของ M!

ถ้าของในตู้กับในรถ เกรดเดียวกันกับข้างบน(ไทยทั้งคู่) ก็แพงโครตล่ะครับ แต่เห็นโหงวเฮ้งตูดซับนี่ของ PG อ่ะเปล่า เอาใจช่วยสุดฤทธิ์

10. ...ครับ

...ครับ Guest

0
    0
    0
    จากอุปกรณ์ เท่าที่เห็นด้านท้าย ของภายในคงไม่หนีไปทาง hi-end มากแน่ๆ คงเป็น วิทยุ jvc+จอ ลำโพงก็ประมาณเดียวกันคือเน้นเสียงจัดๆ ดังๆ อืม อาจจะเป็น มาราทอน หรือดีดาร์ก้อนมั้งครับ ให้ลำโพงแบบเหลือๆ เลยที่ 4 คู่ ราคาแสนเป็ดดูแล้วน่าจะโหดไปซักนิดมั้งครับ แต่ยอมรับว่างาน ซาวด์ดูสวยดี ทันสมัยใช่ได้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้