ถามผู้รู้เรื่องมีโอ อ่ะงับ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย amebat, 22 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. amebat

amebat New Member Member

23
    0
    0
    คือรถผมลงคาร์บูแดช ขุดชามไล่เม็ด เปลี่ยนแคม ลูกเดิม อยากจะยึดก้าน อ่ะงับ จะต้องยึดกี่มิล แล้วเครื่องมานจะพังเร็วป่ะ วิ่ง ไกล ๆ ได้หรือป่าวงับ แล้วค่าทำมานเท่าไร
    ขอบคุงทุกคำตอบงับ

2. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ที่ผมเคยทำก้อ ยืด3 มิลครับ ลูกเดิมๆๆเลยนะ

แต่แนะนำ เพิ่มไซต์ลูกดีก่าครับ เพราะท่าเรายืดการมันก้องานใหณ่ไม่ใช่เล่น

ใช้ไปนานๆๆ สลักยืดชอบสึกด้วย

ก้อรอฟังท่านอื่นๆๆและกัน ส่วนตัวผมไม่แนะนำ ทำลูกเบสดีก่า วิ่งดี ไม่ขี้เหล่ด้วย

หรือถ้าคุณจะยืด ก้อแนะนำ มิล ครึ่ง ก้อพอครับ สลักก้อแล้วแต่เนื้องาน ก้อไปดูแถวๆพูลทรัพพ์ นะครับ

3. amebat

23
    0
    0
    ถ้าผมยึดก้านซัก 2 มิล เครื่องมานจะพังป่ะงับ
    รถผม ลงคาร์บูแดช เปลี่ยนแคม ไล่เม็ดอ่ะงับ
    แล้วถ้ายึดไปรถมานจะวิ่งดีหรือป่าวงับ ชอบต้น จัด ๆ อ่ะงับ
    (ถ้าครายรู้ทำให้ต้นจัดๆช่วยบอกหน่อยน่ะงับ)

4. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ก้อยืดก้อไม่มีปัญหาหรอกครับ อยู่ที่การดูแลรักษา

และอยากได้ต้นจัดๆก้อใส่เฟืองท้าย นูโวอ่ะครับ

5. amebat

23
    0
    0
    คุณเด็กปะยางครับ ถ้าใส่เฟืองนูโวต้นมันจะดีขึ้นเยอะป่ะครับ แล้วที่ยืดก้านมันช่วยอะไรเกี่ยวกับรถอ่ะงับ

6. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ก้อ เฟื่อง นูโว มัน เบอร์12

แต่มีโอ มัน13

ถ้าใส่ ของนูโว ก้อต้องจัด ก่าเดิมแน่นอนครับ

แต่ก้อจะตันไวก่าเดิม

ส่วนการยืดก้าน มีผลอย่างไร

ก้ออธิบาย คราวๆๆนะครับ

ยืดก้านเยอะ รถก้อ ลึก

ยืดก้านน้อย รถก้อจัด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มิถุนายน 2007
  7. amebat

23
    0
    0
    คุณเด็กปะยางครับขอเบอร์ติดต่อหน่อยได้มะ อยากโทรไปปรึกษา อ่ะงับ แล้วร้านคุณอยู่แถวไหนอ่ะเพื่อจะไปทำ

8. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ผมอยู่แถวดอนเมือง อ่ะครับ

ตอนนี้ไม่ได้ทำรถกันแล้วครับ

คุณอยุ่แถวไหนอ่ะครับ เพื่อจะได้แนะนำถูก

9. amebat

23
    0
    0
    ผมอยู่แถวท่าน้ำนนอ่ะงับ ที่คุณแนะนำมาคือให้เปลี่ยนเฟืองดีกว่ายึดก้านหรือป่าวงับ

10. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ถ้าคุณอยากทำโดนไม่ต้องยืดก้านก้อ ใส่เฟื่องท้ายนูโว

ข้อเสีย คือ รถจะตันไว หมดไว ขับทางไกล คงไม่สนุกแน่

หรือถ้าคุณ อยาก มีต้น มีปลายก้อ ยืดก้าน ใส่ลูกเบส เพิ่ม เข้าไป ใส่ วาล์วเบสก้อพอ (อันนี้ไม่ต้องเปลี่ยนเฟือ่งนะ)

ขับทางไกลขับสนุกแน่ ๆ มั้นดูแลน้ำมันเครื่อง อายุการใช้งาน ก้อได้ยาวน่ะครับ

11. amebat

23
    0
    0
    ถ้ามีโอ ลูกเดิม ไล่เฟืองท้าย14-40 มานจะวิ่งขึ้นป่าว งับ เอาแบบต้นได้ปลายเดิน ช่วยแนะนำหน่อยต้องไล่เม็ดเบอร์อาราย เฟืองท้ายอาราย

แรง................

ผมแนะนำให้ทำลูกคลิก ยึดชักซัก4ม.ม แรงแน่นอน ตามกติกา130ซีซี ลูกเท่ามีโอเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้