ช่วยชี้แนะหน่อยครับ เรื่องราคาเปลียนสายพานไทม์มิ่ง

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย เก๊ต ลาดพร้าว, 16 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีรถผมเพิ่งวิ่งไปประมาณ 50,000 กว่าๆ ผมก็ว่าจะไปจัดการเรืองสายพาน ไปสอบถามราคามา
    อยู่ประมาณ 6500 บาท
    1. เปลียนสายพานไทม์มิ่ง
    2. เปลียนสานพานบาลาน
    3. เปลียนลูกรอกทั้งสองสายพาน
    4. ประเก๊นผาวาล์ว
    ผมขอรบกวนสอบถามราคาด้วยครับเพราะว่าเป็นอู่ ฮอนดัาแถวบ้าน อ้อเกือบลืม
    เครื่องผมเป้น H 23 ช่วยหน่อยนะครับ ว่าสายพานบาลานจำเป็นต้องเปลียนหรือไม่
    ขอบคุณล่วงหน้าที่ให้ความรู้ครับ

1. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    จริงแล้ว เค้าเปลี่ยนกันที่แสนโลนะครับ แต่ถ้าอยากเปลี่ยนก็ดีครับ ทั้ง4ข้อควรต้องทำครับ แต่ผมว่าราคามันสูงไปเปล่าครับ น่าจะไม่น่าเกิน 4 พันนะครับ ถ้าซ่อมมาแล้วก็มารายงานกันบ้านนะครับ เรื่อง ราคาและคุณภาพ

2. non225

non225 New Member Member

95
    0
    0
    ผมเปลี่ยนมาเหมือนกัน ราคา น่าจะอยู่ที่ไม่เกิน 4 พัน 500 นะ รวมค่าแรง ของอยู่ประมาณ 3 พันปลายๆ
    ตอนนั้นทำพร้อมเปลี่ยนของเหลวพร้อมกรองทุกชนิดในรถ รวมทั้งตรวจสายพานทุกเส้น รวม 7 พันบาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้