ภาพระทึก! อุบัติเหตุ ที่ Drag Avenue คลอง5

การสนทนาใน 'DNA Racing Club' เริ่มโดย pui_39, 16 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    ผมไปดูแข่ง Drag ที่คลอง 5

แล้วฝนก็ต๊กๆ ตกหนักมาก ตอนแรกนึกว่า จะอดแล้ว

แต่ฝนก็หยุดเร็วกว่าที่คิด ซึ่ง Track ก็ยังร้อนอยู่ เลยแข่งต่อได้ หลังจากเจ้าหน้าที่ กวาดสนามกันไประดับนึงแล้ว

ซึ่งรุ่นที่แข่ง ตอนนี้คือ 17 วิ ซึ่งทาง สนามประชุมกันแล้วว่า แข่งได้

แต่เมื่อหมดรุ่น 17 วิ สนามยังไม่แห้งสนิท ทางสนามยังไม่ต้องการให้แข่ง 15 วิ เพราะเสี่ยงเกินไป จึงจัดรุ่นพิเศษขึ้นมา

ซึ่งจะเป็นรุ่นกวาดน้ำ (รอสนามแห้งครับ) ซึ่งทางสนาม ได้ให้แข้าแข่งขันฟรี ไม่เก็บตัง (ตอนแรกเก็บ 200 แต่ไม่มีใครสมัคร เลยไม่เก็บอิๆๆ)

ซึ่งผู้ชนะ จะได้ ท่อ NITTO ผ้าพันท่อ กรองเปลือย และอื่นๆ อีก มูลค่ากว่า 5,000 บาท (แข่งฟรี แต่ชนะได้ของ)

โดย ยึดกฏว่า ใครเข้าเส่นชัย ได้เลข xx.77 เป็นผู้ชนะ หรือใกล้เคียงแต่ห้ามก่อนเลข 777 (เสี้ยววิอะครับ งานนี้ ดวงอย่างเดียว)

ซึ่งทางสนามแจ้งอย่างชัดเจนว่า ขอให้วิ่งสบายๆ อย่าวิ่งเร็ว เพราะยังไม่แห้งสนิท

หลังจากเริ่มแข่ง ไปได้สักพัก มีอยู่คันนึง วิ่งได้ xx.00 เป็นที่ฮือฮาเป็นอย่างมากครับ (เสียดายที่เขาเอา 777 เหอๆ) นี่ถ้าแข่ง Bracket นี่ สุดยอดเรย

แข่งกันไปซักพัก ก็มี A31 สีขาวคนนึง ตอกเวลาไว้ที่ 775 ! สุดยอดด

ระหว่างการแข่งนั้น มีทั้งรถแต่ง ไปจนถึงประบะใส่หลังคาไฟเบอร์ และรถ 4x4 มาวิ่งเสี่ยงดวง

แต่ก็หาใกล้เคียงไม่ได้เลย 5555

และบางรอบ ก็วิ่งกันแรง ซึ่งทางสนามก็เตือนกันตลอด

จนในรอบนึง ก็มี A31 สีขาวอีกคัน (ไม่ใช่คันที่ตอกเวลาไว้นะครับ) วิ่งคู่กับรถแรงคันสีเขียว

หลังจากออกตัวไปกันอย่างรุนแรง ไปได้ประมาณ 200 เมตร รถคันสีเขียวก็ทะยานขึ้นนำเล็กน้อย จู่ๆ A31 ก็เริ่มเสียหลัก!!

จากที่ A31 อยู่ช่องทางซ้าย หัวรถก็หัน90 องศา และพุ่งมาทางช่องขวาทันที!! พรุ่งตรงเข้าหารถันสีเขียว!!

เดชะบุญ คันสีเขียวเร่งเครื่องหลบได้ไปหวุดหวิดครับ!! แต่ A31 ก็ยังไม่หยุด จึงพุ่งเสียกำแพงข้างทาง ซึ่งมีคนยืนดูอยู่ด้วยอย่างแรง!!

.............A31 หน้าเยินเละครับ และก็โชคดี ที่งานนี้ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บแม้แต่น้อย....

ด้วยความที่ถนนเปียก ซึ่งทางสนามก็ได้เตือนตลอด และได้จัดการแข่ง ที่เน้นดวงไม่เน้นความเร็วขึ้น แต่ด้วยความมันส์ในอารม หลายคันจึงอัดกันทั้งๆที่สนามเปียก....

โชคดีนะครับ ที่คันเสีเขีัยวหลุดไปได้อย่างหวุดหวิด ถ้ามาช้ากว่านี้อีกนิด คงโดน A31 ชนเข้าจังๆ....
    ....แต่ก็คงไม่น่ากลัว เท่ากับ สีเขียวมาช้ามากกว่านี้ แล้ว A31 มาขวางกลางลำ แล้วโดนคันสีเขียว พุ่งชนเข้ากลางคันที่ประตูคนขับ....

และโชคดีครับ ที่เป็นสนามแข่ง ....ถ้าเป็นถนนหลวง...คงไม่อยากคิดเลยครับ.....

จะขับรถกัน ขอให้ระมัดระวังด้วยนะครับ ยิ่งถนนเปียกๆด้วย ก็ขับกันช้าๆลงหน่อยนะครับ หวังว่าเรื่องนี้ คงเป็นอุทาหรณ์ได้ดีทีเดียว...

ซึ่งงานนี้ น้องปุ๋ย ถ่ายคลิบไว้ได้พอดี .....แต่ดันยกตอนรถอัดกำแพง...(จะตกใจก็น่าจะถ่ายต่อนะ เหอๆๆ)

http://www.upfile.in.th/view.aspx?It...b-00e08127749e
    ขอบคุณ clip จากน้อง N'pui เหวอโซนนนท์ด้วยนะ

ภาพ A31 หลังชนแล้ว ดูได้จาก Jazz Club ครับ
    http://www.hondajazz-club.com/smf/in...=24071.new#new

ปล.ก้อมันอยากดู2อย่างในเวลาเดียวกันนะหน่า:D :D :D :D

2. oat_dna

oat_dna Active Member Moderator

2,715
    8
    38
    ดูไม่ได้ง่า........ทำไงอ่า

3. pui_39

1,427
    14
    0
    โหลดกันมะได้หรอค่ะ

4. oat_dna

oat_dna Active Member Moderator

2,715
    8
    38
    โหลดไม่ได้ แต่ได้ดูแล้ว.....อิอิ

5. TK RACING

TK RACING New Member Moderator

1,163
    8
    0
    ทำอะไรไม่ได้เลยงับ

6. oat_dna

2,715
    8
    38
    เอาอันนี้ไปดู.....

7. TK RACING

TK RACING New Member Moderator

1,163
    8
    0
    คริปแบบเต็มๆๆไม่มีหรอครับ

8. oat_dna

2,715
    8
    38
    แบบเต็มๆ มีแต่คลิปโป๊ เอาป่ะละ

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ดีนะไม่ชนกัน คนขับA31คงเหวอไปเลย

10. oat_dna

2,715
    8
    38
    เป็นป๋ม ก้อช๊อก

11. pui_39

1,427
    14
    0
    ขอบคุณพี่โอ๊ตที่เอาโพสให้นะจ๊ะ

12. oat_dna

2,715
    8
    38
    ก้อเอามาจากปุ๋ย แหละคร้าบบบบ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้