ถามเรื่อง. RE 001 Adrenalin... กับ RE 01 R... ?

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย Cadenza..., 13 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cadenza...

Cadenza... New Member Member

49
    1
    0
    RE 001 Adrenalin... กับ RE 01 R...

ตัวไหน อายุการใช้งานนานกว่าครับ... ? มากไหม ( โดยประมาณ )... ?
    ( ไม่นับเรื่องสมรรถนะ นะครับ เพราะ RE 01 R คงเหนือกว่ามาก... เอาแค่อายุการใช้งานอย่างเดียว)

พอดีได้ราคา 2 ตัวนี้ ในราคาไม่ต่างกันมาก...
    ไม่ได้ไช้วิ่งสนาม ใช้วิ่งบนถนนปกติ มีเข้าโค้งแรงๆบ้าง... แต่ไม่รุนแรง และบ่อยๆแบบนักแข่ง...

จึงคิดว่า RE 01R อาจจะเกินความจำเป็นสำหรับผม... เลยมองเรื่อง ความอึดของยาง ก่อน...
    ว่าราคาที่แตกต่างกันนิดหน่อย RE 01 R จะทนกว่าด้วยไหม...?

ขอคำแนะนำด้วยครับ...
    ขอบคุณครับ...

2. phuprasertsak

phuprasertsak New Member Member

104
    1
    0
    พี่โน๊ตมาถึง Forum Gymkhana เลยอ่ะ อิๆ
    .
    ผมว่าถ้าราคาพอๆกันนะเล่น RE01R ดีกว่า แต่ หมดไวกว่า Adrenalin แน่เข้าโค้งแรงๆนะ แต่ถ้าขับทั่วไปไม่เข้าโค้งแรงมาก ผมว่าอายุการใช้งานไม่ต่างกันมากหรอกพี่ แต่ก็ยังหมดไวกว่านั่นแหละ

3. Cadenza...

49
    1
    0
    ที่นี่ ผู้เชี่ยวชาญ และ มีประสบการณ์จริง เยอะอ่ะโอม... :)
    ยิ่งเป็นเรื่อง ยาง ด้วยแล้ว ต้องมาถามที่นี่เลย... :)

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ น้องชายสุดหล่อ :D

4. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
  5. Cadenza...

49
    1
    0

เพิ่งใส่ไม่นานนี้เองไม่ใช่เหรอครับ ?! หมดแล้ว ?!

ขับ โหด ชะมัดเลย...
    :eek:

6. COROLLA BOY

507
    1
    0

ผมว่านะคับ ผมใช้ไปยังไม่ถึงหมื่น KM . เลยตอนนี้จะถึงสะพานยางแล้ว เลยกัดฟันซื้อ Adrenalin มาใส่แทนกลัวหมดไม่มีแข่ง :p

สนามนี้อะตัวกินยาง

แต่ถ้าจะเอามาใช้งานอย่างเดียวนะคับผมว่าจริงๆแล้วไม่ต้องใช้ RE01R ก็ได้คับจะเป็นยางอะไรก็ได้ที่มีมาตราฐานดีหน่อย แล้วก็เปลี่ยนตามอายุก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะคับ

7. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ตอบในฐานะที่ใช้ยาง บริดโตนในการแข่งขัน และได้มีโอกาสเทสยางมาก่อนนะครับ

อายุใช้งานเท่ากันครับ หรือ ตอบง่ายๆเลยว่า เท่ากันทุกอย่าง ยกเว้น การยึดเกาะ ที่ RE01R มีมากกว่าครับ

8. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    RE01R ของผมใช้มา 8 เดือนแระ ยังอยู่คับแต่ก็หมดไปเยอะทีเดียว ใช้งานทุกวัน วิ่งไปวิ่งมาวันละอย่างน้อยก้อ 120 กิโลไม่นับต่างจังหวัดกะอื่นๆ อีกผมว่าทนดีนะครับยางรุ่นนี้

ส่วนอะดีนาลีนยังไม่เคยใช้ครับ ถ้า RE01R มันหมดจริงๆ คงย้ายเอา AD07 คู่หลังขึ้นมาแทนก่อน (ยังดอกเต็มๆอยู่เลย) แล้วซื้ออะดีนาลีนมาใส่คู่หลัง ไปแทนคับ

9. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    อยากใส่ 01r บ้างจัง

10. Koh nismo

Koh nismo New Member Member

371
    7
    0
    พอรู้มาบ้างครับ

:cool: ถ้าใช้งานเป็นหลักมีเเข่งบ้าง RE 001 Adrenalin ใช้ได้ดีครับ......เเต่ถ้าว่าใช้เเข่งมากกว่าใช้งาน RE 01R ดีกว่าครับลดการสิ้นเปลืองจากการใช้งานท้องถนนปกติเพราะ 01R หมดไวเเต่คุณภาพดีเยี่ยมครับ........:cool::cool::cool:

11. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :) ... ถ้าราคา 2 รุ่นนี้ไม่ต่างกันมากก็แนะนำใส่ 01R เลยดีกว่าครับ

เพราะ มีของที่มีประสิทธิภาพเหลือใช้ไว้ ย่อมดีกว่า บางกรณีอาจมีเหตุจำเป็นต้องใช้ประสิทธิภาพของยางเต็มที่เพื่อความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สิน นอกจากเกาะถนนขณะเข้าโค้งแล้วอย่าลืมตอนเบรคนะครับว่ายางก็เป็นส่วนสำคัญที่จะให้ระยะเบรคสั้นลงเช่นกัน เข้าตำราว่า มีประสิทธิภาพเหลือใช้ดีกว่าขาดในยามที่จำเป็นครับ

ปล. ยาง 01R ใส่แข่งดิฟท์ ใส่คู่หน้ามา 1 ปี วิ่งบนถนนด้วย เพราะมีรถคันเดียว ยางยังไม่ทันหมดเลยครับ ปรากฎว่ารถหายซ่ะก่อน เฮ้อ!!!

12. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
  13. photosik

photosik New Member Member

87
    2
    0
    เคยได้ยินว่า 01R เป็นยางที่ใช้งานได้เลยโดยไม่ต้อง burn in ก่อน ไม่ทราบผิดถูกยังไงครับจาก user แต่ผมว่า 01R มัน soft กว่า RE001 นะ ผมใช้ RE001 อยู่ก็ถือว่าเกาะถนนดีมากๆแล้วครับ สำหรับการขับเร็วๆในถนนหลวง แต่ 01R ยังไงก้เกาะกว่าครับ แต่ถ้าพูดถึงการใช้งานที่ว่า ดอกยางของ 01R จะหมดเร็วกว่า ผมว่าใช้ RE001 ดีกว่านะ โน๊ต

14. COROLLA BOY

507
    1
    0

แล้วแต่คนชอบอะคับ แต่ยังไงผมก็ชอบอาการ 01R มากกว่า:cool:

15. pom_mk1

pom_mk1 New Member Member

85
    4
    0
    ผมศรัทธายางบริดสโตนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้