สมาชิกใหม่ครับ มีเรืองรบกวนนิดนึง

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย Big inside, 9 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Big inside

Big inside New Member Member

6
    0
    0
    :embarassed:พอดีเพิ่งซื้อ มิร่า มาไม่นาน ซ่อมไปหลายอย่าง แต่ช่วงล่างตรงล้อหน้ามันสั่นๆเวลาขับซัก 70-80 เอง เปลี่ยนโช้คหน้าทั้ง 2 ข้างแล้ว ตั้งศูนย์กับถ่วงล้อแล้ว ช่างว่าลูกหมากหลวม ใช่รึเปล่าครับ ถ้าใช่แล้ว ราคาเท่าไหร่ครับ สั่งซื้อที่ไหนได้บ้างครับ ตอนนี้เป็นเครื่องคาร์บู อยากทราบว่าถ้าต้องการเปลี่ยนเครื่องเป็นหัวฉีด ราคาเท่าไหร่ครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ สั่งเครื่องมาทำที่ภูเก็ตได้ไหม อยู่ภูเก็ตนะครับดีใจจังมี Daihatsu club ยินดีที่ได้รู้จักครับ

2. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    บูชลูกหมากถ้าจำไม่ผิดมันมี 6 จุดนะครับ
    อาการสั่นนั้นเกิดจากลูกหมากได้ทุกจุด เบิกใหม่ราคาจุดนึงพันกว่าบาทมั๊งถ้าผมจำไม่ผิดนะ

เคยถามปีกนกมือสองที่อุดรมันจะมีบูชติดมาด้วย คู่ละ 1200 ถ้าจำไม่ผิดอีกเช่นกันนะครับเพราะนานมาแล้ว

ผมว่าให้ร้านช่วงล่างเค้าหาจุดให้เจอแน่ๆก่อนเปลี่ยนดีกว่านะครับ
    ส่วนของผมปัจจุบันใช้วิธีเข้าร้านลูกหมากให้เค้าถอดออกมาซ่อมเอา
    6 ตัวค่าซ่อม 1000 + ค่าแรงอีกนิดหน่อยจำไม่ได้
    ผมอยู่ได้ 1 ปีก็พังอีก เพราะขับค่อนข้างหนัก ทั้งออกต่างจังหวัดและวิ่งในสนาม

ผมก็ว่ามันคุ้มนะ เพราะถ้าเปลี่ยนใหม่หมดคงหลายพัน

3. Big inside

6
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำครับ

4. MIRADRAG

MIRADRAG New Member Moderator

115
    3
    0
    ยางเก่าก็มีผลเหมือนกันนะครับ
    ถ้าช่วงล่างดีอยู่แล้ว แต่ยางมันเก่าน่ะ ส่วนใหญ่เกิดกับรถที่จอดนาน ๆ
    ยางมันเลยไม่กลมน่ะครับ

5. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    อิอิ ท่านประธานจะมีเนตแล้ว 555+
    (มันเริ่มกลับมาทำงานแล้วครับเพื่อนๆ)

6. Big inside

6
    0
    0
    ขอขอบคุณท่านประธานมากนะครับ เป็นประธานชมรมเหรอครับ ยินดีที่ได้รู้จัก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้