วาง เครื่อง sr-20 det ต้องทำช่วงล่างอะไรบ้าง????

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย P_Cef_กินเจ, 30 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P_Cef_กินเจ

P_Cef_กินเจ New Member Member

20
    0
    0
    ผมใช้ bluebird u-12 วาง sr 20 det ครับใช้แล้วเวลากด จะมีอาการเป๋ จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ พี่ๆ bluebird clue ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ

2. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ช่วงล่างทุตัวครับ เรื่อง จริงๆครับ

3. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    LOL

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม...............
    เป๋ คือ อาการที่ขาไม่ตรง

เพราะฉนั้น อาการเป๋ ก็ต้องเกี่ยวกับขา
    ฮา............

แล้วขาของรถมันคืออะไรบ้างล่ะ.........

เอาล่ะสิ คุยยาวววววววววววววววววว แล้น....... ;)

5. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ต้องมามิตติ้ง.....

6. P_Cef_กินเจ

20
    0
    0
    ผมจะได้คำตอบมั๊ยเนี่ย
    ผมอยู่ต่างจังหวัดผมจะไปมิตติ้งยังไงครับ
    ขอบคุณครับ

7. P_Cef_กินเจ

20
    0
    0
    ผมก้ออยากอยู่คลับด้วยนะครับ แต่ก็
    ไกลเกินที่จะไปครับ

8. P_Cef_กินเจ

20
    0
    0
  9. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    น่าจะได้คำตอบนะ........
    แต่ว่า คำตอบมันจะตรงใจหรือเปล่า
    เพราะ ถ้าจะให้ดี ลองไป Check ศูนย์ล้อ รวมถึง
    Bush ช่วงล่างทุกตัวก่อน แล้วค่อยมาว่ากันต่อครับ.......

อยู่ต่างจังหวัด มาMeeting ไม่ได้.........
    อืม........... กรรมการ Club ว่าไงเอ่ย.......:D

:D :D :D :D :D

:D รถสวยครับ...........:D

10. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0

:D :D เห็นด้วยอย่างแรง....มั๊ก..มากกกก....แหะ แหะ...:D :D :sad: :sad:
    :rolleyes: :rolleyes: ช่วงล่างเป็นสิ่งสำคัญมากคับ...แหะ แหะ:rolleyes: :rolleyes:

11. yy_u12

18,827
    95
    48
    ถามน้อง Natty ได้
    น้อง Natty เค้ามีประสพกามพิเศษเกี่ยวกับช่วงล่าง

อิอิ
    :D

12. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    เป็นสิ่งที่สำคัญ

13. yy_u12

18,827
    95
    48
    ช่วงล่าง ต้องเนียนๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D

14. P_Cef_กินเจ

20
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ๆ check แค่เนี้ยเหรอครับ

15. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ไม่ได้เช็คแค่นี้หรอกครับ ที่พี่เค้าอธิบายไป หมายถึงแค่ เบื้องต้นอ่ะครับ

หรือหลักๆ ที่ควรจะทำให้อยู่ในสภาพสมบูรณ์ พวกบูชยาง ศูนย์ล้อ อะไรประมาณนั้น

แล้วสิ่งที่น่าจะตามมา ก็คือ สภาพของยางที่ใช้ ดอกหมดยัง ต่อมาก็ โช้คอัพ เสื่อมรึป่าว

ย้วยไปรึป่าว ระบบเบรค อยู่รึป่าว อู้ย เยอะอ่ะครับ

มันสำคัญทุกจุด ครับ แบบที่ท่านอาจารย์ผมบอก อิอิ ลองเช็คเบื้องต้นก่อนครับ แล้วค่อยๆไล่ทีละจุด

16. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ใส่ ยาง ดีดีออกตัว ยางที่ไม่ช่าย ยางเรเดีย ดูสิคับ ละเกียร์ เต็ด ซักลูก ดึงตรง ๆ แน่ ๆ

17. P_Cef_กินเจ

20
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ๆ

18. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    LOL LOL

19. yy_u12

18,827
    95
    48
    พื้นฐาน ก็ลอง Check แค่นั้นก่อนครับ......
    เริ่มจากสิ่งที่ Simple ก่อน เพราะถ้าทุกอย่าง OK แล้ว
    ถ้าเกินเลยกว่านี้ มันจะเริ่มเป็นเรื่องที่แก้ยากแล้ว เช่น
    ซุ้มล้อเบี้ยว หรือ วางเครื่องไม่ Center เอียงไปด้านใดด้านหนึ่งมากเกินไป:D

:D อิอิ อาจารย์ทศ บรรยายซะผมรู้แจ้งเลย...
    :D :D :D :D

ต้องไปหามาลองใส่มั่งแย้ว จะได้วิ่งตรงเด่.............

:D ขอบคุณครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D

20. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ขด ซ้าย หรือ ขวาละ ที่นี่ LOL

21. P_Cef_กินเจ

20
    0
    0
    เครื่อง sr 20 det มีฝาอะไรบ้างคับ
    ของผมเป็น ฝาขาว turbo เป็นเครื่องของไรคับ
    แล้วตกลงกรรมการคลับว่าไงครับ
    ขอบคุณครับ

22. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    ตัวขับหน้า มีหลายสีพอควรครับ.......
    แดง ดำ เงินเปลือยๆ (ชอบเรียกกันว่าขาว) น้ำเงิน-ฟ้า

ของคุณเป็นเงินเปลือยๆ ก็อยู่ในรถ Nissan พวก Sedan เล็ก
    หรือไม่ก็พวก Mini Van ครับ...........

อิอิ

23. P_Cef_กินเจ

20
    0
    0
    พี่ๆ ครับ ถ้าคลัชลื่นต้องทำไงครับ ผมใช้คลัชทองแดง 5ก้อนครับแต่เป็นหวีชั้นเดียวช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนเป็นหวี 2ชั้น ถ้าเปลี่ยนแล้วจะดีขึ้นมั๊ยครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ

24. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0

25. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    :eek: :eek: :eek: หลง มี ประ สบ กาม :eek: :eek: :eek:
    :D :D :D

26. P_Cef_กินเจ

20
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ สรุปคือต้องเปลี่ยนเป็นหวี 2 ชั้นใช่มั๊ยครับ
    คือว่าที่อยู่ต่างจังหวัด จังหวัดลำปางครับ ไกลมั๊ยครับ
    ปล. บอกแล้วว่ามันไกลเกินที่จะไปมิตติ้งได้ครับ
    ขอบคุณครับ

27. mEnkUng_TT_TT_

mEnkUng_TT_TT_ New Member Member

129
    1
    0
    ไกลจิง . . .จิงด้วย . . ด้วย . . . ด้วย:eek: :eek: :eek: :eek:

28. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    กติกาเค้าวางไว้แบบนั้นอ่ะครับ คือการสมัครสมาชิกบลูเบิร์ดคลับ จะต้องมาสมัครด้วยตนเอง เพื่อแสดงถึงว่า คุณมีตัวตนอยู่จริง และเพื่อนๆจะได้พบหน้าค่าตาของสมาชิก ซึ่งในอดีตก็ไม่เคยมีสมาชิกท่านใดที่สมัครโดยมิได้เจอหน้าตากันเลยแม้แต่ท่านเดียว
    ถ้าจะให้ยกเว้นสำหรับคุณ ความเห็นส่วนตัวผม ถ้าคุณคิดว่ามีใจให้กับบลูเบิร์ดคลับจริงๆ ติดต่อพบปะพูดคุยกันในเว็บเป็นประจำ ผมว่าก็ไม่ได้เสียหายอะไร ที่จะรับคุณเป็นสมาชิก หรือกรรมการท่านอื่นๆว่ายังไงกัน ?

อนึ่ง สมาชิกบลูเบิร์ดคลับหลายท่านก็อยู่ต่างจังหวัด หลงอยู่สระบุรี พี่หนุ่มอยู่พิษณุโลก ฯลฯที่เทียวไปเทียวมา

29. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    หวี สอง ชั้นเลยคับ ขาอาจสั่นหน่อย หิหิLOL

30. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม...........
    ผ้าทองแดงแล้ว แต่ Cover Clutch ยังเป็นของเดิมอยู่
    ถ้ายังไม่สตางค์เปลี่ยน Cover Clutch ที่มีแรงกดมากขึ้น ก้ลองล้างหน้าสัมผัส
    ของ Clutch และ Flywheel ดุหน่อย ดีไหมครับ เผื่ออะไรจะดีขึ้นบ้าง

แล้วพอหา Cover Clutch ที่มีแรงกดมากกว่า Standard ได้แล้ว ค่อยเปลี่ยน

ย้ำนะครับ หวี 2 ชั้นอาจจะไม่ใช่ Solution จริงๆ
    แต่ Cover Clutch + Clutch และหน้าสัมผัสที่ดี ที่เหมาะสม
    จะเป็น Final Solution ครับ.....

อิอิ :rolleyes:

:rolleyes: อืม............
    หลงกามเยอะ................

ซึ่งมันก็มีวิธีทำให้ไม่เมื่อยนิ.......... :rolleyes:

:D อิอิ เจ้าตัวมา Confirm เอง...... :D

หวี 2 ชั้น อาจจะไม่ใช่ Solution ครับ.........

อิอิ

:rolleyes: อืม.................
    เพื่งรู้ว่า มันพูดรู้เรื่อง.............

กร๊ากกกกกกกกกกก :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้