สอบถามหน่อยครับ -----------------> Bazooka NOS-8

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Dr.SATANON, 14 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dr.SATANON

Dr.SATANON Member Member

141
    8
    18
    รุ่นตามรูปครับ
    V
    V

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ

1.ไม่ทราบว่าบ้านเรา ร้านไหนมีขายบ้างครับ (รบกวนขอชื่อร้าน/ที่อยู่/เบอร์โทร)

2.ราคาที่เค๊าซื้อขายกันอยู่ที่เท่าไหร่ครับ(ไม่รวมติดตั้ง)

ใครทราบว่ามีร้านไหน+ใครขายถูกๆรบกวนแนะนำหน่อยนะครับ
    (มือสองก็ได้)...จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ :)

2. Dr.SATANON

141
    8
    18

เงียบสนิท....ไม่มีใครรู้เลยหรอ :cry:

3. SysOP

SysOP New Member Member

187
    2
    0
    โอเวอร์ ไดร์ฟ แอร์ & ซาวด์ 0-2807-4242

ปล.ไม่ได้เป็นรัยกับร้านนี้นะ แต่เคยเห็นตัวนี้ในเว็บเขา โทรคุยกันเองจ้า

4. Dr.SATANON

141
    8
    18

ขอบคุณมากครับ...

โทรไปแล้วครับ >>> โอเวอร์ ไดร์ฟ แอร์ & ซาวด์ <<<

เวปร้านนี้-----> http://www.overdriveairandsound.co.th/Product-Speaker.asp#BAZOOKA

แต่โทรไปแล้ว...คนขายเค๊างงครับ...ไม่รู้จักBazooka NOS ....เฮ้อออออ
    (ในเวปเค๊าก็มีลง) อธิบายตั้งนาน ก็นึกไม่ออกอยู่ดี...คงไม่มีแน่อ่ะครับ....
    คงลงเวปประดับให้ดูหรูๆอ่ะครับ.... :p
    แป่ว....แห้วไปอีกร้าน 555555+ขำดี :D :D :D

5. Dr.SATANON

141
    8
    18
    ใครมีข้อมูลอื่นอีกไม๊ครับ....

6. ^_^PreluDe_H22A^_^

^_^PreluDe_H22A^_^ New Member Member

27
    0
    0
    ผมเคยใช้อยู่ครับ เป็นรุ่นไม่มีแอมป์ในตัว ถังแบบในรูปขนาด 8 นิ้ว งานเนียนมากๆ มองเผิ่นๆเหมือนของแท้เลย

ด้านคุณภาพเสียงเบส ดีมากๆครับ เหมาะกับแนว SQ มากกว่า ให้เบสลงได้ลึกระดับ 40-50 Hz โดยไม่ครางครับ เสียงออกแนวนุ่มครับ

แต่ต้องเข้าหาตัวรถนะครับ(+3 DB) ถ้าวางปกติไม่เข้ามุมเบสด้อยลงทั้งปริมาณและคุณภาพครับ

ด้านปริมาณ ตอนนั้นใช้แอมป์ กำลังขับประมาณ 300 RMS เนื่องจากเป็นว้อยด์เดี่ยว 4ohm

ออกมาท่วมรถครับ แต่ไม่ออกนอกรถ ถ้าชอบโชว์นอกรถก้อคงต้องมองตัวอื่นเลยครับ

ส่วนสถานที่ซื้อ ผมไม่ทราบว่ายังมีของเหลืออยู่รึเปล่าครับ ของเก่าผมก้อขายเพื่อนไปซะแล้ว
    เอาเป็นว่าลองโทรไปสอบถามเองครับ

K.สมพงษ์ 081-6480848 อยู่สะพานเหล็กครับ บอก ภพ แนะนำมา

ราคาประมาณ หมื่นต้นๆครับ ของใหม่ กลัวแต่ของจะไม่มีเหลือแล้วมากกว่า

7. Dr.SATANON

141
    8
    18

ขอบคุณคุณภพมากครับ....

เค๊าบอกไม่มีของจิงๆแหละครับ...ถ้าเอาต้องสั่ง....
    รออย่างน้อยเดือนนึง....(งั้นไม่เป็นไรดีกว่า แหะๆ)

@^__^@

8. ^_^PreluDe_H22A^_^

^_^PreluDe_H22A^_^ New Member Member

27
    0
    0
    ด้วยความยินดีครับ ขอบคุณคืนท่าน Dr.SATANON เช่นกัน

ทำให้ผมนึกถึง ข้อมูลเก่าๆขึ้นมา ตอนแรกก้อนั่งนึกครับ เท่านี้ ข้อมูลในหัวผม ก้ออัพเดทไปอีกหลายปี อิอิ

9. Dr.SATANON

141
    8
    18

55555+ดีครับ...รื้อฟื้นอดีต :D เซลล์สมองได้ใช้บ่อยๆ ดีครับ :D

ตอนนี้ผมก็ลองสั่ง BAZOOKA NOS จากอเมริกา(จากEBAY)ดูแล้วครับ
    เบ็ดเสร็จก็ยังไม่ถึงหมื่น( ค่าส่งแพงกว่าค่าสินค้าอีกครับ อิอิ :cry: ) :D :D :D

ได้เรื่อง/ไม่ได้เรื่องอย่างไร ก็คงลุ้นกันอีกทีครับ...ลุ้นๆๆๆๆ :)

ขอบคุณคุณ ^_^PreluDe_H22A^_^(คุณภพ) อีกทีละกันครับ

10. ^_^PreluDe_H22A^_^

27
    0
    0
    ด้วยความยินดีอีกครั้งครับ

ส่วนเรื่องการสั่งของเข้ามา จริงๆมีวิธีการหลากหลายครับที่ประหยัดค่าขนส่ง

แต่ที่ซีเรียสคือ ถ้าราคาไม่ต่างกับในนี้มากนัก ไม่น่าสั่งเข้ามาเองครับ

เพราะเคยมีเคสสั่งของจาก เมดิซาวน์มาแล้ว มีปัญหา ตอนเคลมยุ่งยากค้อดๆ อิอิ

11. Dr.SATANON

141
    8
    18

แหะๆ.....สั่งไปแล้วครับ(แก้ไขไรไม่ได้แล้ว)....เหอๆๆ.....:p :p :p :p :p
    เค๊าส่งผ่านFEDEXให้ เลยแพงหน่อย(แต่ก็เช็คได้ตลอดว่าตอนนี้ของถึงไหนครับ)
    ก็ต้องลุ้นแหละครับ....ดีครับ เป็นประสบการณ์....ก็มันหาในบ้านเราไม่ได้นี่ครับ....

ถ้าเวิร์คออกมาผมคิดว่าคงสั่งเพิ่มอีก.....มีใครอยากได้บ้างครับ(สั่งหลายชิ้นราคาจะ
    ถูกลงไปอีกครับ) :) .....ลุ้นกันต่อไป....

ขอบคุณคุณภพอีกครั้งครับ :D

12. ^_^PreluDe_H22A^_^

27
    0
    0
    ไม่ได้เข้ามานานมากครับ สวัสดีอีกครั้งครับ คุณ Dr.SATANON

ไม่ทราบได้รับของมาลองรึยังครับ รบกวนถ่ายรูปมาแบ่งกันชมบ้างครับ

13. toneto

toneto New Member Member

1
    0
    0
    สวยดี ครับท่าน

14. chonfish

chonfish New Member Member

6
    0
    0
    ผมได้มาจากUSA1ตัวนะท่าน สีฟ้า 8 นิ้ว เป็นมือสอง
    สนใจโทรมา..085-815-2233 วิท

15. gee-za

gee-za New Member Member

15
    0
    0
    เสียดายมาตอบช้าไปนิสส บ้านเราผู้เอาเข้ามาขาย เป็นบริษัทเดียวกับ kicker ชื่อบริษัท คาร์ออดิโอ แอนด์ แอคเซสโซรี่ส์ จำกัด โทร.0-2559-3795-7 แต่คงช้าไปล่ะจริงๆ

16. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    น่าใช้ดีครับ

17. aka_n2u

aka_n2u New Member Member

8
    1
    0
    ผมว่ามันสวยน่ารักดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้