รบกวนถามเรื่องการขับ dragครับ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย photokid, 14 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. photokid

photokid New Member Member

26
    0
    0
    อยากทราบวิธีในการขับdragแบบที่เป็นการจับเวลาอ่ะครับ เช่นพวก 18 , 20 อะไรประมาณนี้อ่ะครับ ว่าต้องแข่งกับเวลายังไงเหรอ...แล้วมีวิธีอย่างไรบ้างอ่ะครับที่สามารถจะทำให้แม่นได้มากสุดอ่ะครับ :eek:

2. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    เอาแบบง่ายๆนะครับ....................

พอคุณเห็นสัญญาณไฟเขียวแล้วคุณจะทำยังไงก็ได้ให้รถคุณเข้าเส้นที่เวลากำหนดใว้

เช่น.......

รถคุณวิ่งได้ 15 Sec คุณจะลงรุ่น 18 Sec คุณต้องทดเวลาใว้ 3นาทีก่อนออกตัว

คือเวลาบนบอร์ดต้องเดินไปจนประมาณ 2.5-2.8 Sec ก็ออกตัวได้แล้ว

เพราะกว่าคุณจะปล่อยคลัชเหยียบคันเร่งอีกก็เกือบพอดีครับ

ตอนเข้าเส้นก็จะอยู่ตามเวลาที่กำหนด บวก ลบ นิดหน่อย

เพราะเรื่องเปลี่ยนเกียร์ก็มีผลด้วย

แต่ละเกียร์คุณเปลี่ยนได้พอดีหรือเปล่า

และบรรดาขาแม่นทั้งหลายก็มีวิธีอื่นๆอีกแตกต่างกันไปเช่น...............................

ออกตัวไปก่อนแล้วรอเบรคหลอกหน้าเส้น.............

ของแบบนี้ต้องฝึกฝนครับผม บรรดาขาแม่นทั้งหลาย

เค้าก็เป็นมือใหม่มาทั้งนั้นล่ะครับ

ที่สำคัญต้องขยันซ้อมเยอะๆดูเทคนิคของคนอื่นว่าเค้าทำยังไงกันบ้าง

ที่ผมบอกแค่เบสิคเบื้องต้นเองครับ

รอคนอื่นที่เก่งๆมาเพิ่มเติมให้แล้วกันครับ

สู้สู้คับ

3. K1 Spirit

K1 Spirit New Member VIP

108
    7
    0
    ตามนั้นครับ เเต่ถ้าลงเเข่งเเล้วไปเจอรุ่นใหญ่ๆขาเเม่นก็อย่าตกใจ ขับตามที่เราซ้อมมาอย่าไปสนใจเค้าเพราะเค้าจะมีวิชาที่จะทำให้คุณ หลอน!!!ประมาณว่า กูขับเร็วไปปล่าววะจนบางทียกคันเร่ง หรือเบรคเเต่หารู้ไม่ว่าขาเเม่นเค้าหลอกคุณครับ จะได้เเชมป์หรือไม่ได้ก็คิดเเค่ว่าเรามาสนุกกับการเเข่งขันครับ โชคดีครับ

4. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    อืม มัน ไป อีกแบบ

ส่วน ตัว ชอบ แบบ อัด เต็ม ๆ เลย คับ อิๆ

5. แนะนำอีกอย่าง ถ้าเป็นเกียร์ออโต้ ให้เข้า D เหยียบเบรคให้มิด แล้วก้อเลี้ยงคันเร่งให้รอบเครื่องสูงประมาณ 3000 รอบ พอไฟเขียวเมื่อไหร่ก้อปล่อยเบรคทันทีพร้อมกับกดคันเร่งให้สุด พอลาก D หมดค่อยลงมาตำแหน่ง 2 พอ 2 หมด ให้สับลงมา L หรือ 1 ก้อคงเข้าเส้นพอดีแหละครับ
    ปล. แต่ห้ามทำล้อฟรีเป็นอันขาดนะครับ เวลาจะตก

6. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เคยเห็นพวก น้าๆ อาๆ ที่อู่สมัยพีระเข้าใช้หลอกคู่ต่อสู้คือ เบรคก่อนเข้าเส้นอ่ะครับ จะทำให้คู่ต่อสู้ทะลุครับ

7. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ใช้ความรู้สึกไงครับ -*-

8. 4A-GEU

4A-GEU Member Member

581
    13
    18

ประมาณนี้แหละค้าบ ยังไงมาลองซ้อมกันดู
    เดี๋ยวนี้มีรุ่นมือใหม่แล้วนะ ม่ายรวมกับมือเก่า ค่าสมัครถูกด้วย
    ยังไงลองมาทดสอบความแม่นกันได้
    :D :D

9. 4A-GEU

581
    13
    18

แบบนี้เกียร์พังแน่นอนค้าบ :sad: :sad:

10. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เเบบนี้สงสารเกียร์จริง ๆ ทําบ่อย ๆ ดูสิมีเฮ เอิ๊ก ๆ :D

11. 4A-GEU

581
    13
    18

อาจจะพังตั้งแต่ครั้งแรกที่ทำเลยอ่ะค้าบ :cry: :cry:

12. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ได้ความรู้มีครับ เดี๋ยวลงไปทำดูบ้าง

13. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    BURN OUT!!! เบิร์นยางอ่ะคับ...

14. blitz..

blitz.. New Member Privilege

11
    1
    0
    ลองวิ่งเวลาดู เเล้วเอาtimeslip มาดูจะรู้ว่าเวลาร๔วิ่งเท่าไร ควรจะออกตัวอย่างไร ถ้าเร็วไป ควร ลดรอบออกตัวเท่าไร ถ้าไม่เข้าใจ ก็เดินเข้ามาคุย กับขาเเม่น ทั้งหลายได้อย่าง เช่น นักเเข่ง จาก ทีม NITTO พี่ เต๊ะ โสมนัส ไทยเจริญ /คุณ ไพบูลย์ พวกเขายินดี เเนะนํา เเละได้เเนะนํานอ้งๆ เพื่อนไปหลายคน ได้ถ้วยบ้างไม่ได้บ้าง ก็มี เเจ้งเกิดมาเเล้วก็มี รับรองว่าเค้าคูยกับคูณ เบอร์พี่ เต๊ะ 0897842810 ลองโทรคุยก่อนได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้