ช่วยด้วยครับ ใช้แก๊สแล้วสะดุด!!!

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย omega_6920, 5 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. omega_6920

omega_6920 New Member Member

2
    0
    0
    ผมติดแกส ระบบ มิกเซอร์มาครับ ขับแล้วเครื่องสะดุดเหมือนเดินไม่ครบสูบจูนเองแล้วยังไงก้อไม่หาย / มีใครพออธิบายได้บ้างครับว่าเกิดจากอะไร+ใครจูนเก่งๆบ้างช่วยที

2. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    เป็นเหมือนกันเลยครับรอฟังคำตอบด้วยครับ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    น่าจะเป็นอาการแก๊สบาง หรือ หนาจสำลักนะครับ

4. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ลองเปลี่ยน หัวเทียน+ กรองอากาศแล้วยัง แนะนำ ลองเช็คระบบไฟจุดระเบิดดีๆเลยครับ
    เพราะแก๊สมีปัญหาระบบจุดระเบิดหน่อยนึงก็ได้เรื่องแล้ว ของผมเป็นมาจะเดือนแล้ว
    ค่อยไแก้ไปเรื่อยๆ เปลี่ยน คอยล์และสายคอยล์แล้ว จะลองเอาฝาจานจ่ายมาตรวจดู

เพราะของเดิม สะดุด แบ๊ค เลยตั้งใหม่หนักกว่าเดิม(บางไป) ลองมาเปลี่ยนกรองอากาศ หัวเทียน
    อาการดีกว่าเดิมเยอะ แต่ยังไม่หายขาดเป็นบ้างไม่เป็นบ้าง ตอนนี้เลยต้องค่อยๆแก้ไปเรื่อยๆ

5. feeza

feeza Member VIP

72
    1
    8
    ก่อนอื่นคงต้องดูที่ระบบน้ำมันก่อนคับ ว่าถ้าใช้น้ำมันแล้วมีอาการเหล่านี้ปรากฏหรือไม่ ถ้าไม่มีก็ต้องดูที่องค์ประกอบของแก๊สคับ อาจจะเกิดจากหม้อต้ม หรือหัวเทียน หรืออาจจะเป็นที่ตัวมิกเซอร์ หรือเป็นเพราะการปรับตั้งจูนแก๊สคับ การจูนแก๊สค่อนข้างเป็นเรื่องที่ละเอียดคับ องค์ประกอบทุกอย่างต้องสัมพันธ์กัน ถ้าไม่หาย ลองขับมาให้ดูก็ได้ เบอร์โทรนะคับ 086-588-4358 www.gasclubthailand.com

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กรกฎาคม 2007
  6. DEMON 009

DEMON 009 Guest

0
    0
    0
    ของผมเคยเป็นครับ วิ่งน้ำมันก็ปกติไม่เป็นไร พอวิ่งแก๊สสะดุดกึกๆเลย
    เช็กดูปรากฏว่าสายหัวเทียนรัวซะงั้น พอเปลียนก็หายเลย

ลองเช็กดูครับ อาการถ้าเป้นสะดุดกึ๊กๆแบบนี น่าจะเป็นที่ระบบไฟ เช่น คอยล์ หรือสายหัวเทียน
    สตาร์ทเครื่องแล้วลองดึงสายหัวเทียนออกมา ถ้าตัวสายหรือด้านข้างขั้วสายมันสปาร์คกับเสื้อสูบเปรี้ยๆๆๆล่ะก็ใช่เลยครับ

7. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เคยเป็นแต่หายแล้วครับ

เอาไปให้ช่างทำตั้งหลายที

8. pakee99

pakee99 New Member Member

1
    0
    0
    ไปลุยน้ำมาหรือเปล่าครับ ผมเคยไปลุยน้ำมาก็เป็นอาการอย่างนี้เหมือนกัน ให้ช่างจูนนิดเดียวก็หายครับ

9. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ท่านข้างบนเหมือนผมเลย ใช้แก๊ส ลุยน้ำ เครื่องดับ ซะงั้น

แต่เด๋วนี้ไม่เป็นแล้วครับ

10. bonus_good

bonus_good New Member Member

243
    1
    0
    Up รอผู้รู้มาตอบกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้