แรงฉีดน้ำล้างกระจกเบามาก แก้ไงดีครับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย อู๊ดๆ, 14 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อู๊ดๆ

อู๊ดๆ Guest

0
    0
    0
    เปิดแล้วมันพุ่งมานิดๆ ไม่มีแรงเลยครับ ไม่ถึงครึ่งบานกระจกด้วย จะมีวิธียังไงให้แรงฉีดน้ำล้างกระจกแรงกว่านี้ได้บ้างครับ และมีค่าใช้จ่ายอยู่ที่เท่าไหร่ :)

2. อยากรู้ด้วยคน

ที่ฉีดน้ำของพี่ยังดีนะ
    ของหนูนี่ ไม่ขึ้นมาเลยซักกะหยด
    แต่ยังไม่ได้ไปเช็คนะว่าทีน้ำรึป่าว แต่คิดว่าน่าจะมีนะ

เหอๆ

3. DOE

DOE New Member Member

19
    0
    0
    อาจจะเป็นที่แรงส่งน้ำ ของ มอเตอร์อะคับ มอเตอร์อาจเก่ามาแล้วแรงเลยไม่พอ
    ถ้าเป็นที่มอเตอร์จิง ก็ซื้อมือ 2เปลี่ยนได้คับ ราคาไม่กี่ร้อยบาท มาทั้งกระป๋องเลย

ไม่ก็ ท่อตัน สำหรับหมวยเล็ก ลองเอาเข็มแหลม ๆ แย่รูที่มันฉีดน้ำดูก่อนเผื่อมีไรอุตตัน คับ

ถ้าไม่ใช้สาเหตุนี้ก็รอท่านอื่นมาตอบ ละกันเด้อ ...555++

4. อู๊ดๆ

อู๊ดๆ Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ DOE
    ปล หมวยเล็ก รถสวยมากครับ โดนจิงๆ

5. ขอบคุณนะที่ว่ารถหนูสวย แต่หนูก็ว่าสวย

เหอๆ หนูลองเอาน้ำไปเติมดูคะพี่ เสร็จปั๊บ ด้านขวาฉีดแรงไปถึงหลังคา ด้านซ้าย ยังไม่ถึงครึ่งของกระจกเลยอะ
    แล้วพอเติมน้ำได้ซักพัก น้ำก็นอง....เต็มตลิ่ง เราทั้งหลายชายหญิงสนุกกันจริงวันลอยกระทง

เติมน้ำตอนเที่ยง ลองฉีดอีกทีตอน4โมง น้ำไม่มีซักหยด
    ทำไงดี มันต้องรั่วแน่แท้
    ถ้าเป็นเช่นนี้ ต้องแก้ไขอย่างไรดีคะ?

6. mamamusab

mamamusab New Member Member

146
    5
    0
    ถ้ารั่ว ก้อเปลี่ยนกระป๋อง
    ถ้าฉีดไม่ขึ้น ลองเอาเข็มแหย่ที่รูฉีดน้ำ
    ถ้าฉีดถึงหลังคา ลองเอาเข็มแหย่ที่รูเหมือนเดิม แร้วบิดตั้งระดับได้
    ถ้าแหย่รูแร้วฉีดไม่ขึ้นอีก น่าจะเป็นที่มอเตอร์ล้า
    ให้หามอเตอร์มาเปลี่ยน
    หรือซื้อทั้งกระป๋อง ราคาไม่น่าเกิน 500

7. artharn

artharn New Member Member

913
    0
    0
    เบื้องต้นก็ลองดูที่ท่อส่งน้ำก่อนนะครับ ที่ว่ามันออกไม่แรงเพราะบางทีมันจะแตกหรือรั่วตามข้อต่อน่ะ เพราะรถมันเก่ามากแล้ว บรรดาท่อทั้งหลายก็จะแข็งและกรอบ หมดอายุตามกาลเวลา ท่อน้ำฉีดกระจกมันจะเดินจากกระปุกน้ำมาใต้ซุ้มล้อหน้าซ้าย แล้วก็มาโผล่ตรงมุมหน้าซ้ายของรถน่ะครับ ก้มดูก็จะเห็นถ้ารถไม่โหลดมากนะ ลองดูครับ

8. สมยศ

สมยศ New Member Member

13
    0
    0
    ผมมีกระป่องใหม่ๆ เบิกห้าง มอร์เตอร์ปั้มน้ำเดี่ยว อันนึง เดิมทีของผมก็เเป็นเหมือนกันเลยซื้อมาเปลี่ยนใหม่ใช้ยังไม่นานก็ได้กระจกปัดหลังมาใส่ จึงต้องเปลี่ยนกระป่องเป็นแบบมอเตอร์ปั้มน้ำคู่อยากจะแบ่งไปใช้ ถูกๆ 500 พอ กระป๋องยังขาวๆอยู่เลยส่งให้ทั่วไทย โทรมาซิ 081-9458622

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้