ขอรบกวนนิดนะครับ

การสนทนาใน 'Vios Project Club' เริ่มโดย atiwat13, 16 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. atiwat13

atiwat13 New Member Member

9
    1
    0
    เอ่อ.คือว่า รถยนต์ VIOS น่ะครับถ้าตัวใหม่นี่ผมทราบว่ามีไฟตัดหมอกหลังแต่รุ่นก่อนหน้านี้ สองรุ่นไม่ทราบว่ามีหรือเปล่าครับ เพราะผมขับตามบางคันก็เปิดบางคันก็ไม่เปิด แต่ประเด็นที่จะแจ้งคือ ขอความกรุณา อย่าเปิดไฟตัดหมอกหลังได้หรือไม่ครับ เพราะมันรบกวนสายตาผู้อื่นครับ ถ้าทัศนวิสัยไม่ดีก็ค่อยเปิดแล้วปิดเมื่อผ่านช่วงนั้นไปแล้ว เห็นใจผู้ร่วมถนท่านอื่นด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. --- OS11 ---

--- OS11 --- New Member Moderator

573
    3
    0
    เรื่องนี้พูดยากครับมันเป็นความรับผิดชอบส่วนบุคคล
    ที่แต่ละคนจะมีความรับผิดชอบต่อเพื่อนร่วมทางบนท้องถนนหรือไม่
    ไม่ใช่ว่าจะมีแต่คนขับวีออสที่ไม่มีความรับผิดชอบ
    ต้องขอบอกว่าคนพวกนั้นผมกล้าพูดนะครับว่าส่วนน้อยมากๆที่ไม่มีความรับผิดชอบ
    ตั้งแต่ผมซื้อรถวีออสมาเคยเปิดแค่2ครั้ง
    ยังไงก็ฝากเพื่อนๆในคลับเรานะว่ายังไงไม่เปิดได้เป็นดี

3. Dream2526

Dream2526 New Member Member

941
    6
    0
    มีทั้งตัวเก่าและตัวใหม่คับอย่างที่พี่เชษฐ์บอกแหละคับไม่ใช่แต่คนขับViosรุ่นเดียวที่มีไฟตัดหมอกหลัง
    มีเกือบทุกรุ่นที่ใหม่ๆ สาเหตุเขาอาจเปิดแล้วลืมโดยไม่ได้สนใจก็ขณะกระจกมองข้างมันพับอยู่ยังวิ่งโดย
    ไม่สนใจยังเคยเห็นเลยคับ ส่วนตัวผมไม่เคยเปิดบนถนนเลยซักครั้งเดียวเพราะไม่จำเป็น
    คงไม่ใช่แต่Viosรุ่นเดียวหลอกคับที่เปิด คงอยู่ที่คนขับต่างหากละคับ

4. atiwat13

atiwat13 New Member Member

9
    1
    0
    ครับผมขอบคุณมากครับ ผมก็ได้บอทางเพื่อนที่ใช้รถรุ่นต่างๆไปบ้างแล้ว และก็ขอขอบคุณที่ออกความเห็นครับ

5. kugolfza

kugolfza New Member Member

212
    2
    0
    รับทราบ..ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้