หลวงจะยกเลิกเบนซิน 95 สิ้นปีนี้แล้ว

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย kaltech, 12 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    พวกเราจะทำอย่างไรกันดี

2. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    จะเลิกจิงๆอีกแล้วหรอเนี่ยยยยย :cry:

3. Komi3~vOVo8

Komi3~vOVo8 New Member Member

104
    3
    0
    เศร้าซิครับ

Aee-ViPeR-MR2 ถูกใจสิ่งนี้
  4. golf_nothing69

golf_nothing69 New Member Member

110
    1
    0
    รัฐบาล มันใช้ส้นตีนส่วนไหนคิดเนี่ย ไม่ยอมเอาเวลาไปทำอย่างอื่นทำอย่างกับว่าน้ำมัน 95 เป็นยาเสพติด ร้ายแรงมาก ทำไมไม่ปล่อยให้ขึ้นราคาไป ลิตรละ 40 ผมก็เติมเกี่ยวไรกับคุณทำมาห่วงชาวบ้าน ถ้ารถผมพังหละใครจะซ่อมให้ถ้าคุณยกเลิก 95 ไปแล้วแก๊ซโซฮอล จะไม่เพิ่มราคาตามหรอ มันควรจะเป็นทางเลือกให้ประชาชนใช้ไม่ใช่หรอทุกวันนี้ รถที่บ้านที่ให้คนงานหรือเซลซ์ใช้ก็เติมโซฮอล์เพราะมันถูกกว่า ส่วนรถส่วนตัววันหนึ่งขับ แป๊ปเดียวก็เติม 95 จะกีดกันทำไม ถ้าเมืองไทยมีอ็อกเทน 100 ผมจะเติมใช้ให้ดู ไอ้ห่า

ปล. ไม่เกี่ยวการเมืองนะคับ เพราะผมไม่ชอบใครเลย รัฐบาลชุดปัจจุบัน เผด็ดการ ทักษิน โกงกิน ประชาทิปปัตย์ ทำงานไม่ได้เรื่อง เพราะเวลาเลือกตั้งผมก็กาช่องที่ว่างอยู่แล้วคับ ไม่อยู่ข้างไหนเลย ผมอาจพูดจาตรงไปหน่อยนะใครไม่ชอบก็ผ่านไป

5. jacksolo

jacksolo New Member Member

61
    0
    0
    ถูกต้องครับคุณก๊อป พูดได้โดนมาก อย่างนี้ต้องประท้วงเอาแบบmopรถซิ่งเลย อิอิ(ถ้าเป็นไปได้)

6. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    เอาจิงดิ่ เศร้าเลยนะงับ T_T

7. hi_ae

hi_ae New Member Member

158
    0
    0
    สงสัยจะให้ มอไซ ติด NGV มั้ง

8. patara2527

patara2527 New Member Member

13
    0
    1
    แย่มากคิดได้ไงอย่างงี้รถแต่งจะทำไงละครับราคารถก็คงตกฮวบๆๆแต่ผมว่าถึงเวลานั้นคงมีการผ่อนผันแน่นอนไม่งั้นบนถนนรถแต่งคงหายหมดแงมๆๆ

9. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    เค้าไม่เลือก แต่ปั้มมันก็ต้องเลิกโดยปริยายครับ เพราะคนเติม น้อยลง แต่คิวเติม โซฮอลล์ยาวเยียด ปั้มก็ต้องลดหัวจ่ายมาเป็นโซฮอลล์มากขึ้นในที่สุด

แต่ผมว่าที่น่าจะเลิกได้ก่อนคือ 91 กับ โซฮอลล์ 91 นะ ในเมื่อ ราคา ของ 95 โซออลล์ สามารถมาทดแทนตำแหน่งราคาตรงนี้ได้ แถมยังประสิทธิภาพทีดีขึ้น.. (หรือเปล่า) แต่ด้านคุณภาพ โซฮอลล์ยังไม่สามารถทดแทน ออกเทน 95 ได้

หากเอา 91 ออกตลาดได้ ปั้มก็คงมี 95 ไว้ในหัวจ่าย

แต่หากเลิก 95 ไปแล้วพวกรถเครื่องญี่ปุ่นก็ต้องเพิ่งระบบ e-manage หรือไม่ก็เชื้อเพลิงอื่นไป ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า?

10. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    หาเรื่อง "ป๊าขอตังค์เปลี่ยนกล่องหน่อย" โฮะๆๆ :cool: แต่จิงๆ ไม่อยากให้เลิกเลย -*- ผลัดไปก่อนเต๊อะ นโยบายนี้อ่ะ เซง :cry: :cry:

11. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
  12. kaltech

kaltech New Member Member

141
    1
    0
    มีใครลองเติม gasohol ใน MR2 บ้าง แล้วมเจอปัญหาอะไรไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้