วิธีถอด ไมล์ ไม่ยากอย่างท่คิด DIY

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย oakoak, 19 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oakoak

oakoak New Member Member

165
    0
    0
    1 เอาน๊อต 2 ตัว ด้านบนออกก่อน
    2 แล้วก็ดึงออกมาได้เลย ด้านล้างจะมีตัวล็อค อยู่ 2 อัน ต้องออกแรงหน่อบ

2. oakoak

165
    0
    0
    3 ไขน๊อต 4 ตัวด้านใน
    4 ปรับพวงมาลัยลงมาให้สุด

3. oakoak

165
    0
    0
    5 ถอดสายด้านหลังออก มี 4 เส้น

4. oakoak

165
    0
    0
    นั้นและตามรูปเลยนะครับ

5. oakoak

165
    0
    0
    อันนี้ ไมล์ครับ
    ไม่รู้จะบอกไง เอาเป็นว่าค่อยๆไขออกที่ละตัวครับ ระวังหัก แล้วเวลาใส่ก็ไม่ต้องไขให้แน่นมากนักครับเดียวจะเสีย

6. oakoak

165
    0
    0
    รูปจริงเดียวถ่ายมาทีหลังละกันนะครับ ช่วงนี้เวลาน้อยไม่ค่อยมีเวลาถอด ใช้รถทุกวันเลย
    จะเปลี่ยนเป็น LED ก็เปลี่ยนตรงนี้และครับ จะมีอยู่ 3 หลอด
    เราก็ใส่ LED สีขาวสัก 5-10 หลอด ไปแทนครับ
    ดูเหมือนง่ายครับแต่ใช้เวลาทำนานมากครับ

ใครสนใจดทรมาถามได้ครับ

7. oakoak

165
    0
    0
    อันนี้ LED ในรถครับสว่างมากๆๆ :cool: ทำเองครับ (คนในรถไม่รู้จักครับ:confused: )
    อ่านหนังสือในรถได้สบายครับ ไม่หลอกตา

ปล. อันนี้ว่าจะทำขาย แต่ยังไม่มีเวลาอีกตามเค:embarassed: ย เดียวมาอยู่ดอนเมือง 3 เดือนคงได้ทำแน่ครับ

8. oakoak

165
    0
    0
    รายละเอียดที่เหลือ เดียวมาลงไว้ให้ครับ
    ช่วงนี้กำลังจะมาอยู่ดอนเมือง ต้องทำบัตรเข้าออกสนามบิน ต้องเตรียมของ เลยไม่ค่อยม่เวลาทำครับ
    ( จริงๆ แล้วกำลับทำเครื่องเสียงรถอยู่ด้วยนะครับ)

9. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    สู้ๆเค้าคับพี่โอ๊ค ขอบคุนมากที่เอาวิธีถอดไมล์มาลงให้

10. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    กัวนางแบบ

led ผีสิง หุหุ:D

11. oakoak

165
    0
    0
    มาต่อกันเลยครับ

หลังจากถอดไมล์มาแล้วนะครับ มี 2 คันตอนนะครับ
    1 เปลี่ยนหลอดไฟเฉยๆ
    2 ทำไมล์เป็น สีๆด้วย

ถ้าเปลี่ยนหลอดเฉยๆ ก็ไขน๊อต 2 ตัวครับ มีหลอดทั้งหมด6 ดวงครับ (หลอดไฟนี้เดียวก่อนนะครับยังไม่ได้ทำเลยแต่ไม่น่ายากครับ)

12. oakoak

165
    0
    0
    ถ้าจะถอดไมล์ต่อก็
    1 ไขน๊อตยัดหน้าปัดอีก 4 ตัว( สีเขียว)
    2ไขน๊อตยึดตัววัดรอบ ออกอีก 12 ตัว (สีเเดง) ตัวนี้ไนเข้าไขออกเบามือหน่อยนะครับเดียวพัง
    3 ดึกที่ตั้งไมล์ออก (ดึงออกได้เลยอาจจะแน่นหน่อย)
    4 ค่อยๆแกะตัวล๊อคหน้าปัดออกครับ

13. oakoak

165
    0
    0
    ค่อยๆเอไมล์ออกมาครับแล้วก็ทำความสะอาด ติดสติกเกอร์เหมือนพี่เจี๊ยบครับ

เวลาใสเข้าที่ค่อยๆใสนะครับ ยิ่งน๊อตที่ไขตัววัดต่างๆ ต้องระวังครับ เพราะน๊อดนี้จะเป็นตัวเชื่อมสัณญานไฟฟ้าด้วย ไขแน่ไปก็ไม่ดีไขหลวมไปก็ไม่ดี

ส่วนหลอดไปเดียวเอามาลงต่อให้ครับ ว่าจะทำแบบที่ไม่ต้องดัดแปลงอะไรมาก เอาแบบที่สามารถกลับมาใช้อันเก่าได้ครับ

14. oakoak

165
    0
    0
    มีข้อสงสัยอะไรโทรคุยได้ครับ
    ส่วยหลอดไปขอเวลานิดนึงครับ ขอเดินหาของนิดนึง

15. oakoak

165
    0
    0
  16. non225

non225 New Member Member

95
    0
    0
    อยากได้ไฟในห้องโดยสาร led โอ๊ค ทำเมื่อไหร่บอกนะ สั่ง หน้าหลัง 1 ชุด ครับ โอ๊ค แจ้งราคาด้วย อยากได้มาก เพราะตาไม่ดี แก่แล้ว ต้องการไฟสว่าง ๆ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้