ช่วยทีครับ cap หรือ pre ก่อนดี

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย fcs, 6 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fcs

fcs Guest

0
    0
    0
    รบกวนท่านสมาชิก
    front civic 05 2 din เดิม + amp sedona 465 + morel pluse + kicker es104
    สายสัญญาณ nextech สายลำโพง spirit

ตัดสินใจอยู่ครับระหว่างเพิ่ม cap หรือ pre amp ก่อนดีเพราะมีงบได้อย่างเดียวก่อนครับ
    - แล้วท่าเพิ่ม pre จะมีผลให้ "เสียงซ่า" ระหว่างเพลงมากขึ้นมั้ย
    - ส่วน cap จะทำให้ระบบไฟในรถดีขึ้น เสียงดีขึ้น และ " จำเป็น " กับชุดของผมมากน้อยแค่ไหน

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

2. POP_MUZACHI

POP_MUZACHI New Member Member

24
    2
    0
    ต้องดูก่อนว่าจะใส่ปรียี่ห้ออะไรครับ
    ถ้าใส่ปรียี่ห้อธรรมดาก็แนะนำให้ใส cap ดีกว่าเพราะปรีไม่ดียิงทำให้เสียงแย่กว่าเดิมอีก

3. deluxez

deluxez New Member Member

38
    1
    0
    อ่านไปมรึนไปเอาอย่างงี้แล้วกัน
    ต้องถามใจตัวเองก่อนเพราะว่า แคปกับปรีมันทำงานคนละหน้าที่กัน คุณสมบัติแตกต่างกัน
    ปรีเอาไว้ปรับแต่งเสียง แคปมีไว้สำรองไฟ
    ถ้าต้องการปรับแต่งเสียงก้อเลือกปรี
    ถ้าต้องการเพิ่มเรื่องสำรองไฟเลือกแคป

ลองตัดสินใจดูครับ

4. fcs

fcs Guest

0
    0
    0
    ขอโทษที่ทำให้งงครับ แต่ผมเจตนาอย่างนี้จิงๆ ครับ...

คือถ้าอย่างที่คุณ WHITE_COUPE_Si งั้นผมตัดสินใจใส่ cap ก่อนล่ะกันครับ
    แต่เสียงซ่าเนี่ยจะหายหรือเปล่าถ้าผมใส่ cap ลงไป รบกวนอีกที

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมว่าถ้าเล่นปรีเนี่ยคับ งบที่จะซื้อจะต้องถึงพอสมควร เพราะว่าถ้าได้ของไม่ดีมา เสียงที่ดีอยุ่มันจะแย่ลงแน่นอนคับ แต่ถ้าลง cap มีแต่ข้อดีคับ ช่วยเรื่องไฟ เรื่องเสียงคับ เปนผมเลือก cap คับ

6. fcs

fcs Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกความกรุณาครับ

ฟันธงแล้วครับ cap ก่อนแน่ แต่เอ อิๆ รู้ทันสิครับว่าจะถามอะไรต่อ
    ก็เป็นของอะไรดี เอาที่ท่านคิดว่าเหมาะกับระบบของผม(ขอรบกวนอีกทีครับ เดี๋ยวจะไปติดเสาร์นี้เลยครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้