ถามเรื่องไฟหน้าcefหน่อยคับ ช่วยผมด้วย

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย check_mate, 11 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. check_mate

check_mate New Member Member

3
    0
    0
    ผมใส่ไฟ 24V อยู่ ใส่zenon10000K อยู่อยากอัพเกรดหลอดเลยไปเปลื่ยนที่
    ร้านBM option เป็นสีชมพูอะคับ พอเค้าเปลื่ยนให้ดู
    ก็เห็นว่ามันไม่ค่อยสว่างเลยเลยถามเค้าดูเค้าบอกว่า
    ไฟหน้าที่มส่อยู่มันไม่มีขั้วรับของเก่ายิงซิลิโคนมา
    เลยไม่ค่อยสว่างเพราะเบ้าอาจไม่ตรง
    ผมเลยokให้เค้ายิงอุดไปเหมือนเดิม

พอกลับมาดูแล้วมันไม่สว่างเท่าที่ควรจะเป็นเลย
    เลยจะรบกวนถามพี่ๆว่าผมจะเปลื่ยน
    โครมไฟหน้าทั้งอันเลยเป็นแบบที่เป็นกระจกอะคับ
    เรียกว่าของusaมั้งใช่ปะคับ
    1ขอถามราคาพี่ๆหน่อย
    2แล้วถ้าเปลื่ยนแล้วแสงมันจะกระจายดีขึ้นไหมคับ
    3โครมที่ว่ามันเป็นsizeหลอดขนาดไหนหรอคับ
    4ไฟหน้าที่ว่าเนีย ของจิงกับปลอม คุณภาพต่างกันเยาะไหม
    5 วิธีการดูว่าอันไหนของจิงกะปลอมดูยังไงคับ

ขอบคุณพี่ๆมากคับหมดที่พึ่งจิงช่วยผมด้วย

2. check_mate

check_mate New Member Member

3
    0
    0
    รบกวนตอบผมหน่อยคับ

3. cefjbo

cefjbo Member Member

0
    0
    16
    เปลี่ยนเป็นเมกาแล้วใส่ซีนอนครับ...

4. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    1. 8พันถึง1หมื่นบาท ปั่นกันซะ
    2.เค้าว่ากันว่าดีขึ้น แต่ของผมเคยลองใส่แล้วแย่กว่าเดิมเพราะมันกระจายหายไปไหนไม่รู้ เลยกลับมาใส่ฌปรเจคเตอร์เหมือนเดิมแสงเปนลำๆดีคับ อันนี้แล้วแต่คนครับผมอาจจะซวยเจอของไม่ดีมาก้อได้ และไส่กะซีนอนแล้วอาจจะสว่างขึ้นมั้งเพราะผมเองก้อไม่ทราบคับไม่ได้ใส่ซีนอน
    3.หลอดทั่วไปคับ H4 รึเปล่าจำไม่ได้
    4.ไม่ทราบคับไม่เคยใช้ของปลอม แต่ที่แน่ๆคือ ของปลอมไม่มีไฟเหลือง หรือไฟตัดหมอก คับ ถ้าจะใส่ต้องเจาะเอาเอง
    5.ดูที่ตัวกระจกหน้าโคมเลยคับ ถ้าของแท้จะมีตัวพิมพ์ว่า NISSAN ถ้าของปลอมจะไม่มี หรือจะมีว่า DEPO คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้