มาดูไฟหน้าโคมดำ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย bunphot2000, 18 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    :) พอดีมีเวลาว่างแล้วตัวล๊อคปรับไฟหน้ามันหลุดเลยต้องถอดออกมาใส่ ไหนๆถอดออกมาแล้วเลยทำเป็นโคมดำไปเลยคับไม่รู้สวยป่าว ถ้าใครคิดว่าสวยก็ไปทำ ถ้าดูแล้วไม่สวยก็ไม่ต้องไปทำคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กรกฎาคม 2007
  2. non225

non225 New Member Member

95
    0
    0
    สงสัย ต้องยกให้ท่าน เป็น หัวหน้าฝ่ายตกแต่งของ ชมรมแล้วละมั่ง พี่เจี๊ยบมักมีอะไรดี มาเสนอเป็น
    ประจำ หรือสมาชิกเห็นว่าเป็นอย่างไร ที่เห็นสวยดีครับ น่าทำตามมั่งจัง

3. bunphot2000

555
    0
    0
    ขอบคุณมากคับพี่นนท์มากคับ พอดีมันจำเป็นต้องรื้อเลนจัดการให้มันดำซะเลย

4. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    ลุงเจี๊ยบครับ เรามีทางทำให้ไฟหน้ารถเราเหมือนพวกรุ่นใหม่ๆป่าวคับ เปนแบบโคมใสๆหรือว่าเปนแบบเปนตาเพชรก้ด้าย กระจกข้างในมันเอามาเจียให้เรียบๆด้ายป่าวคับ มะให้มันมีลายๆอะ

5. bunphot2000

555
    0
    0
    ยากส์คับน้อง และถ้าเราเอากะจกไปเจียเป็นรอยแน่เลย แต่เคยได้ยินนายโอ๊คกับนายโอมคุยกันอาจจะมีโปรเจคเปลี่ยนโคมไฟข้างในเป็นแบบโปรเจคเตอร์คับ

6. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    สั่งทำใหม่เลยคับ ลองถามๆดูว่าใครจะเอาบ้างกี่คู่แล้วก็ไปหาร้านที่รับทำอะคับ ถ้าเป็นโปรเจคเตอร์แต่กระจกโคมมันหนา มันก็ตัดความสว่างไปอยู่เหมือนกันนะคับ หรือถ้าลบลายมันก็จะออกมาไม่เป็นลำแสงนะคับ

7. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ไฟส่องกบมาจากไหน ทำได้ไง

8. bunphot2000

555
    0
    0
    ไฟส่องกบติดมากับรถเลยคับ ส่วนที่เป็นสีเหลืองๆใช้สติกเกอร์โปร่งแสงติดเอาคับ

9. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    จาเอาไฟหน้าแบบโปรเจคเตอร์ คัยมีความรุ้ช่วยแนะนำด่วน

10. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
  11. Tonjovi

Tonjovi New Member Member

13
    0
    0
    รบกวนถามเรื่องไฟหน้า ในฐานะที่เคยถอดแล้ว คือว่าที่ปรับองศาไฟ ขึ้น-ลง เอียง ซ้าย-ขวา มันปรับไม่ได้หรืออาจจะหลุดจากเกลียวเดิม ถ้าถอดมาแล้วจะสามารถแก้ใ้มัน ปรับได้ตามปกติรึเปล่าครับ กำลังคิดจะถอดออกมาปรับใหม่พอดี

12. bunphot2000

555
    0
    0
    ถ้าปรับไม่ได้บูชคงจะหลุดคับ ส่วนมากจะหลุดตอนปรับไฟสูงเกินคับ ถอดออกมาใส่ใหม่ก็ใช้ได้แล้วคับเป็นบูชกลมๆสีขาว ตอนใส่บูชเข้าไปของผมใช้กาวหยอดลงไปด้วยคับ

13. oakoak

oakoak New Member Member

165
    0
    0
    อาจารย์เจี๊ยบ สุดยอด....

14. non225

non225 New Member Member

95
    0
    0
    บอกแล้ว ลุงเจี๊ยบ ต้องเป็นหัวหน้าฝ่ายเทคนิคประจำชมรม มีศุนย์บัญชาการอยู่ที่แปดริ้ว เป็นศุนย์วิจัย
    ทางเทคนิคของชมรม แต่ส่วนใหญ่เราจะไปวิจัยกันว่า สุรายี่ห้อใด ที่เหมาะกับชาวชมรม ส่วนเทคนิคอื่น
    นานๆ ทำกันที อิอิอิ

15. bunphot2000

555
    0
    0
    รูปหน้าเต็มๆคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้